Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 135 ... กินขนมยามบ่าย ... High Tea แบบบ้านๆค่ะ <==

เทศกาล AF เริ่มอีกแล้วนะคะ เป็นประจำของทุกๆปี ที่พวกกลุ่มพี่ก้อยจะต้องนัดกันไปกินข้าวบ้านใครคนใดคนนหนึ่งในกลุ่มซักคน เพื่อจะได้ไปดู AF พร้อมๆกัน แบบว่าเวลาอยู่พร้อมกันเนี่ยยยยย .... นินทาหลานๆ วีทั้งหลายได้มันส์ปากกว่าอยู่บ้านคนเดียวตั้งเยอะ ฮ่าๆๆๆๆ เป็นคนแก่ขาเม้าท์ค่ะ แต่กว่าจะถึงตอนนั้น เราก็มักจะรอให้มันผ่านไปซํกหน่อย ให้มันเข้มข้นหน่อย แบบพอจะจำชื่อ จำวี ต่างๆ ของแต่ละคนได้ก่อนค่ะ

งั้นหนนี้เรามานัดกินขนมน้ำชากันก่อนนะคะ ไม่ได้ไปนั่งสังสรรค์กันนานมากแล้ว คิดถึงช่วงเวลาแบบนี้จัง ช่วงนี้ทุกคนต่างยุ่งเหยิงกันหมดเลยค่ะ พี่ก้อยเองกับข้าวที่มักจะทำให้คุณพ่อกินเสาร์อาทิตย์ ก็ยังเบี้ยวๆ คุณพ่ออยู่เลยค่ะ มันหมดแรงชอบกล ( แหะ แหะ แต่ยังพอมีแรงหนีเที่ยวนะเออ ... ขอบอก เอิ๊กๆๆๆ)

เจ้าน้องชายนายยุทธจัดการนัดแนะค่ะ ว่าเราไปกินขนมที่คอนโดเอ้กันดีกว่า .... เย เย ไปค่ะไปกัน แต่พี่ก้อยขอไม่ทำอะไรไปนะคะ ไปกินอย่างเดียว

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 18 พ.ค. 51 22:07:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom