Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ สปาเก็ตตี้หมูสับ ต้อนรับครัวใหม่ของแม่มิ้นค่ะ

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

ตรีหายหน้าไปน้านนนนานนนเลยค่ะ
    เนื่องจากตรีย้ายบ้านค่ะ  ก่อนย้ายก็ต้องมาซ่อมแซมบ้านกันยกใหญ่เลยค่ะ เพราะว่าตรีซื้อบ้านมือสอง เอ.... ไม่ใช่สิ ... ดูตามประวัติแล้วมือสี่หรือห้านี่แหล่ะค่ะ ไม่แน่ใจ ^^"

ไม่เคยคิดเลยค่ะว่าจะซื้อบ้าน เนื่องจากก่อนหน้านี้ก็อยู่ตึกแถวของพ่อค่ะ เพราะก่อนหน้าตรีเคยทำกิจการอะไรนิด ๆ หน่อย ๆ
    ... แต่ตอนหลัง คนช่วยงานเค้าลาออก และก็เริ่มจะเหนื่อย ๆ ก็เลยไม่อยากทำต่อ  ... กิจการก็ไปได้ดีนะคะ แต่เหนื่อยเกินที่จะทำเองโดยไม่มีคนช่วยอ่ะค่ะ  ลูกค้ากระจองอแงไปหลายรายเลยค่ะ ^^"

อย่างนี้เรียกว่าจนแล้วเลิกนะคะ ยังไม่ทันจะรวยเลย 555

... อย่างว่านะคะคนจะหาเรื่องเสียตังค์  บังเอิญข้างบ้านแม่ตรีเค้าประกาศขายบ้าน ตรีเห็นบ้านติดกันกะบ้านแม่ ก็เลยซื้อค่ะ ตึกแถวจะได้ให้เค้าเช่าแทน

หลังจากซ่อมแซมบ้านเสร็จ ... งานใหญ่อีกอย่างก็เรื่องย้ายบ้านนี่แหล่ะค่ะ .... เหนื่อยยยยยยยยสายตัวแทบขาด  เพราะย้ายกันเองค่ะ ไม่ได้จ้างบริษัทย้ายบ้าน
    ... ไอ้ของที่ไม่เคยเจอก็ได้เจอกันตอนย้ายบ้านนี่แหล่ะค่ะ  แต่ไอ้ของที่เคยใช้ ๆ อยู่นี่หาไม่เจออยู่หลายอย่างเลย >.<

ตอนนี้ก็ยังจัดของไม่เสร็จดีเลยค่ะ ... ไม่ได้ทำขนมมานานมากเลยค่ะ
    สงสัยต้องเริ่มนับหนึ่งใหม่หรือเปล่าก็ไม่รู้ค่ะ เหอ ๆ ๆ
    ... ใครอยากมาทำขนมให้ตรีกิน บอกนะคะ ... ยินดีค่ะ อิ อิ ^^

วันนี้ก่อนออกไปทำบุญ ตรีทำก๋วยเตี๋ยวหมูสับค่ะ แต่ว่าไม่มีเส้นใหญ่
    ก็เลยใช้เส้นสปาเก็ตตี้แทนค่ะ อร่อยดีเหมือนกันค่ะ  
    ... ไปชิมกันดีกว่าค่ะ ^^

จากคุณ : Triny - [ วันวิสาขบูชา 23:11:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom