Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยบอกที่ตั้งร้านบุพเฟ่ญี่ปุ่นร้านต่างๆด้วยเถอะค่ะ

เพิ่งมาใหม่ค่ะ  อ่านเจอเรื่องบุฟเฟ่อาหารญี่ปุ่น  เห็นพวกท่านคุยกัน  โพสรูป  น่าไปมากเลยค่ะ  ทีนี้ เราอยู่ชานเมือง  เคยแต่ไปทานที่ โออิชิ เซ็นทรัลเวิล์ด  ไม่รู้ว่ามีที่อื่นอีก  (กบในกะลาจริงๆค่ะ)

เคยไปที่โออิชิ  สยามดิสฯ เพราะคนบอกมา  ก็รับได้ค่ะ  แต่ก็อยากไปลองที่ใหม่ๆบ้าง  เพราะเท่าที่ดูรูป  ร้านที่พวกท่านไป  ก็ไม่ได้แพงกว่า โออิชิ ที่สยามฯ  จะได้พาน้องที่บ้านไปทาน  เขาชอบแซลม่อนค่ะ  ทานได้เป็นจานๆ  

จึงขอเรียนถามว่า

1  ร้านฮากิ ที่ท่านบอกว่าอยู่เซ็นทรัล ลาดพร้าว  หมายถึงอยู่ในโรงแรมใช่ไหมคะ  อยู่ชั้นไหน  ไปถึงโรงแรมแล้วหาง่ายไหมคะ

2. ร้านคาคูมิ ที่พวกท่านพูดถึง  อยู่ที่ไหนคะ

3. ดูเหมือนพวกท่านจะเปรียบเทียบกับอีกร้านหนึ่งด้วย  ตกลงอยู่ไหนเอ่ย  

4. แล้วตกลง  มันเป็นบุฟเฟ่  หรือตามสั่งกันแน่   เพราะเห็นพวกท่านพูดถึงเมนู   พูดถึงสั่งแล้วเขาไม่เอามาเสริฟ???  

คือ ตจว. จริงๆค่ะ  ถ้าไงช่วยแนะนำด้วยเถอะนะคะ  ว่าที่ไหนอร่อย  น่าไป  แล้วถ้าไม่ใช่แบบไปตักเองอย่างโออิชิ  ต้องสั่งยังไงคะ  ถึงจะไม่ถูกพนักงาน  เหล่ตั้งแต่ศรีษะจรดปลายเท้า  ยังไง  น้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : okamo - [ 21 พ.ค. 51 16:54:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom