CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ซารุราเม็ง - ฮะจิบัง เมื่อก่อนมีไข่ หรือไม่มีไข่ ??

มีสิ จำได้แม่น (9 คน)
      ไม่มีนะ ไม่เคยเห็นเลย (36 คน)
      จำไม่ได้ (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 48 คน

18.75%
     75.00%
     6.25%

เรื่องมีอยู่ว่า
    ผมไปกินข้าวกับเพื่อนหลายๆคนเมื่อวาน

แล้วก็เถียงกันเรื่องนึง จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้ข้อสรุป ซึ่งปัญหาคือ
    "ซารุราเม็ง(บะหมี่เย็น) ที่ฮะจิบัง เมื่อก่อนโน้น มันมีไข่นกกระทาดิบให้รึเปล่า ??"

ความเห็นแตกเป็นสองฝั่ง
    1. เพื่อนผม : "มี๊ !! มันมีชัวร์ๆ !! ตรูมั่นใจ 100% เลยเอ้า ตรูเคยกินมากะเพื่อน ตรูยังบ่นเองเล้ย !!! ว่าใส่ไข่มาทำไม"

2. ผม : "ไม่มีเฟ้ย !! แกจำสับสนกะบะหมี่เย็นของ ZEN กะ Fuji แหง !! เรามั่นใจ 100% เหมือนกัน ไปกินเซ็นทรัลพระราม3 ตั้งแต่ 5-6 ปีที่แล้ว ไม่เคยมีเจอไข่นกกระทาดิบที่ไหน" และคนที่เหลือก็สนับสนุนผม  บอกว่าคนที่คิดว่ามีไข่เนี่ย เสียงข้างน้อย ผิดชัวร์ ผิดชัวร์

...

ยังไม่จบ เพื่อนผมเป็นเสียงข้างน้อย เลยโทรไปหาเพื่อนมัน(หาพวก) พร้อมเปิด Speaker ถามว่ามีมั๊ย เพื่อนมันพูดกลับมาในโทรศัพท์อย่างมั่นใจ "มีไข่ชัวร์ๆเฟ้ย !!"
    แล้วเพื่อนผมเลยได้ที เกทับว่า "เห็นมั๊ย เสียงข้างน้อยไม่จำเป็นต้องผิดเสมอไป"

ผมก็ไม่ยอม โทรหาเพื่อนอีกคนทันที คนนั้นก็ตอบว่า "ตรูก็จำได้ว่าไม่มีไข่เหมือนกัน"

ก็เลยยังไม่ได้ข้อสรุป

...

จากนั้นพวกเราเลยเดินไปฮะจิบัง มาบุญครอง จิ้มพี่มาคนนึง ถามว่า "พี่ครับๆ ผมไม่กินหรอกครับ แต่จะถามว่า ไอ้ซารุเนี่ย มันเคยมีไข่มั๊ย?"
    พี่พนักงานทำหน้างงๆ และคิดในใจว่า "ไอ้บร้า.. ไม่ยอมกินของตูแล้วยังมาถามไร้สาระ" แล้วหยิบเมนูมาเปิดให้ดู และพยายามฝืนยิ้มหวาน ตอบว่า "ไม่มีค่ะ"

จากนั้นเพื่อนผมคนเดิม ก็บอกว่า "พี่คนนั้นเค้าทำงานมาไม่นานอะจิ๊  เลยไม่รู้"   แล้วมันก็เอาเบอร์โทรศัพท์บริษัทฮะจิบังประเทศไทย ไปกะโทร ถาม  แต่โทรไม่ได้ เพราะมันปิดแล้ว

จบ.. เลยมาถามในนี้ ว่าใครจำได้มั่งมั๊ยครับ?  ช่วยกันฟันธงหน่อยสิครับ   หาข้อสรุปไม่ได้ ขอบคุณมากครับ  555

ปล. ไร้สาระไปนิด ขออภัยครับ

จากคุณ : ShiRaTo - [ 24 พ.ค. 51 21:18:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com