Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย....ล่องใต้สู่ปลายขวาน...หาอะไรทาน..ที่หาดใหญ่..กระจุก กระจิกกันครับ...>>

ลูกโป่ง...เมื่อไม่กี่ตอนที่แล้ว  ผมพาพี่ ๆ ไปตระเวนแถบภาคใต้ตอนบนและภาคใต้ตอนกลางไปเรียบร้อยแล้ว  ครั้งนี้  ผมจึงเหลือภาคใต้ตอนล่าง  ที่ตามภาระกิจของผม  จะต้องพยามไล่เก็บภาพให้ครบในช่วงเดือนพฤกษภาคมนี้  และก็เป็นตามเวลาพอดี..

ลูกโป่ง...และอีก 2 วันคือวันพุธนี้  ผมก้จะเริ่มออกตระเวนภาคเหนือตอนล่าง  ไล่ตั้งแต่ลพบุรีขึ้นไปจนถึงแถบเพชรบูรณ์  ประมาณ 7 จังหวัด  แล้วจะกลับมาเล่าให้ฟังครับ...

ลูกโป่ง...แต่เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา  ผมได้ล่องใต้ตอนสุดท้ายของช่วงนี้  และอาจจะลงไปที่กระบี่อีกครั้งในช่วงปลายปี  เพื่อสำรวจพื้นที่ ๆ จะทำการวางสายเคเบิ้ลใต้ทะเล  ไปสู่เกาะพีพีและอ่าวไร่เลย์ น่าจะไม่พลาดนะครับ  ใครอยากดำน้ำ เตรียมตัวไปถ่ายภาพใต้น้ำกันครับ...

ลูกโป่ง...ผมออกเดินทางกันช่วงเช้า ๆ และเริ่มทำการเริ่มประเดิมมื้อเช้ากันแบบที่เรียกว่า  จะไม่ให้ซ้ำกันกับเที่ยวที่แล้วทั้ง 2 เที่ยว  ทั้งนี้  อยากให้มีความหลากหลายทั้งกับทีมงานของผมเองและอยากจะมาฝากพี่ ๆ ในห้องก้นครัวด้วยครับ....ไปกันดีกว่า...เติมน้ำมันดีเซลประเดิมลิตรละ 40 บาทกันเลย....

จากคุณ : OverEat - [ 1 มิ.ย. 51 15:53:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom