Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไปGiantsมาหลายรอบรู้แล้วว่าทำไมร้านนี้เป็นแบบนี้ เพราะผู้บริหารคนนี้นี่เอง

จั่วหัวซะ น่ากลัวเลยเนอะ กว่าดาจะคิดได้นานนะคะ

ไปไจแอนท์มาก็ 4-5 ครั้งแล้ว อร่อยหมดจดจริง ๆ
    แต่แอบไม่ปลื้มตรงของหวานค่ะ มีให้เลือกอย่างเดียวเองแต่ก็อร่อย ถ้ามีผลไม้ล้างปาก เขาวัวหรือครีบน้องสมรออกคงดี และก็ไม่ชอบเสื่อเลยอ่ะ บางทีมันขาดรึใหม้ ติดกระโปรงหมดเลย

เข้าเรื่องค่ะ พร่ำมานาน มีเรื่องจะเล่าให้ฟัง เมื่อวานนี้เอง
    ตอนซัก5 โมงกว่าๆ ณ สถานีรถไฟฟ้าอโศก
    พอดีเลิกงาน เร็วเลยมาหาไรกินกับเพื่อนที่สยาม ก่อนกลับบ้าน ก็จะนั่งbts เป็นประจำอย่างทุกวัน
    สถานีคนก็เยอะมากทุกๆวัน เรายืนรอข้างหน้าๆหน่อย(ลงไปในรางได้คงลงไปแล้ว) เลยได้เข้ารถคนแรกๆ
    ทันได้นั้น ประตูมันปิดและเปิดอีกค่ะ มองไปเห็นผู้ชายคนนึง พยุงป้าแก่ๆคนนึงที่แลอายุมากแล้ว จากพื้นระหว่างสถานีกับประตู เหมือนแกโดนดันจนล้ม ยามก็เดินมามองเฉยๆ
    ผู้ชายคนนี้ เค้าตะโกนดังนิดนึงบอกคนในรถว่า หลบหน่อยครับ ขอที่ให้ยายหน่อย คนไทยมันต้องมีน้ำใจจากจิตสำนึกนะครับ (คำนี้ได้ยินชัดเลยค่ะ เราถือของเยอะๆยืนใกล้ประตู) แล้วยังไม่ทันเข้ารถดี ประตูมันดัง ติ๊ดๆ อ่ะ พี่แก ตะโกนบอกยามว่า ถ้าคุณปล่อยให้ปิดประตูแล้ววิ่ง ผมจะถือว่าคุณบกพร่องต่อหน้าที่ดูแลผู้โดยสาร ยามคนนี้ถึงเดินมาใกล้ๆประตู และช่วยดูแล จนรถออกไปได้

สรุป ผู้ชายคนนี้ คือคนที่ เป็นผู้บริหารร้านไจแอนท์ค่ะ คนที่สูงๆ ตัวใหญ่ๆ ผมยาวนิดๆ ไปมาหลายที เห็นมีสองคน คนที่เตี้ยๆกะสูงๆ วันนั้นถึงกับยิ้มไม่หุบถึงบ้านเลยค้ะ
    จบแล้ว แค่มาเล่าให้ฟังค่ะ คนดีๆ หายากจัง

ปล ไจแอนท์น่าจะมีของหวานเพิ่มเนอะ
    ใครจะไป ตอนเย็นน่าจะจองล่วงหน้านะคะ เราไปทีไรจองทุกที คนเยอะมากเลย เห็นว่ากลางวันพอมีโต๊ะบ้าง

ปล2 ไมได้มาเชียร์ แค่ปลื้มๆเลยมาเล่าให้ฟังค่ะ ว่าคนดีๆทำอาหารอร่อยจัง

จากคุณ : ธิดาตะขบเมืองกรุง - [ 3 มิ.ย. 51 10:43:03 A:202.176.69.96 X: TicketID:178047 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom