Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอรับบริจาคยารักษาโรคทุกชนิด(มาจากfw mailค่ะ)

เนื่องจากรุ่นพี่ผมคนหนึ่งเขาเป็นทหารอยู่ที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ พี่เขาอยู่ที่ปัตตานี ครับ และเขาขอความช่วยเหลือเรื่อง ยารักษาโรคต่างๆและอุปกรร์อาหารการกินที่นั่น หมอหรือพยาบาลเขาใช้วิธีการเวียนไปตามรพ. รัฐต่างๆให้มาอยู่ขาดแต่ยาเพราะว่าที่นั่นใช้คำว่าขาดแคลนจริงๆๆขนาดไปขอรับบริจาคร้านขายยาและโรงงานผลิดยาเขาก็ให้มาแต่ไม่พอเพราะคนที่นั่นถูกยิงกันทุกวันเด็กก็ไม่กล้าออกไปหาหมอเพราะไม่มีตังค์ตอนนี้ต้องเอาหมอทหารเข้าไปรักษาชาวบ้านและที่สำคัญที่นั่นกองทัพเขามีงบประมาณในเรื่อง ยารักษาโรคน้อยมาก
     จึงเรียนมาเพือ่ขอบริจาคยารักษาโรคทุกชนิด บางครั้งต้องประสานงานตามวัดต่างๆ เพราะเวลาถวายสัฆทานเขาจะมียามาให้ด้วนะ ครับเลยเรียนมาเพื่อขอความกรุณาเพื่อนๆทุกท่านช่วยกันรวบรวมยาหรือเวศภัณฑ์ต่างส่งไปช่วยด้วยนะครับแต่ถ้าไม่สะดวกกรุณารวบรวมด้วยนะครับเดี๋ยวผมจะหาวิธีไปรับกับท่านเองแต่ถ้าสะดวกจะส่งเองก็ได้ครับ     เพราะที่นี่ขาดมากส่ง ที่ อยู่มา ให้ เพื่อ จะ ได้ ส่ง ของมา ช่วยกัน ครับ

พันตรี สุวพจน์  จุลกทัพพะ  รอง ผบ.ฉก 24 (พัน.ร.234)
    ศูนย์ฝึกอาชีพวัดช้างให้  ตู้ ปณ.10 ปณ. นาประดู่ อ.โคกโพธิ์ จ.ปัตตานี  94180
    เขียนมุมกล่อง บน ขวามือ ว่า   ' ทบ.สนามชายแดน'   ครับ

จากคุณ : kitimatm - [ 3 มิ.ย. 51 15:08:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom