Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

**เจไดหนุ่มมีคำถาม** ไม่ทราบเพื่อนๆท่านใดมีสูตรทอดเสต็ก+ทำน้ำเกรวี่ให้อร่อยๆมั่งครับ ผมลองมาเยอะแล้วยังทำไม่ค่อยเก่งเลย

ปรกติแล้วเวลาเจไดหนุ่มชอบลองทำอาหารหลายๆอย่างดูที่บ้านน่ะครับ บ้างก็อร่อยกินได้ บ้างก็รสชาติไม่เป็นสับปะรดเลยสงสัยคงจะต้องพัฒนาฝีมือตัวเองไปเรื่อยๆ  แต่ทีนี้มันมีปัญหาอยู่ว่ามันมีอาหารอยู่อย่างหนึ่งที่ผมทำยังไงก็ไม่เคยจะอร่อยเลยนั่นก็คือเสต็กหมูครับ  เพราะไม่ว่าจะลองหมักหรือหาสูตรอะไรต่อมิอะไรมาลองทำแล้วแต่มักจะมาเหลวเอาตอนทอดนี่แหละครับ  ที่บางครั้งก็ไม่สุกบ้าง บางครั้งก็แข็งไปบ้าง  บางทีก็ไหม้จนเป็นตอตะโกเลยก็มี-_-a"   และอีกอย่างก็คือเจ้าน้ำซอสที่ไว้ใช้ราดหน้าซึ่งผมลองค้นหาวัตถุดิบหลายอย่างมาลองทำแล้วก็ยังไม่ค่อยถูกปากคนข้างเคียงเลย

เจไดหนุ่มเลยอยากจะมาขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆชาวก้นครัวหน่อยครับว่า  ไม่ทราบว่ามีเพื่อนๆท่านใดที่มีสูตรหรือเคล็ดลับในการทอดเสต็ก+ทำน้ำเกรวี่ให้อร่อยเหาะบ้างมั๊ย  วานรบกวนช่วยนำมาชี้แจงแถลงไขเพื่อไขข้อสงสัยให้แก่เจไดหนุ่มคนนี้ทีเถอะครับ ^_^

ป.ล.  ...ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านล่วงหน้าที่สละเวลามาแสดงความคิดเห็นอันมีค่ายิ่งในกระทู้แห่งนี้ด้วยครับ  ขอบคุณครับ...

(..รูปโอบีวันยืนเก๊กอยู่..)

(May the Spoil be with you)
    ขอสปอยล์จงสถิตย์อยู่กับท่าน

จากคุณ : เจไดหนุ่ม - [ 5 มิ.ย. 51 19:25:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom