Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย...เพชรบูรณ์ ยามนี้ มีแต่ความชุ่มฉ่ำ...สบายตา สบายใจดีครับ...>>

ลูกโป่ง...ช่วงนี้  ผมได้ออกตระเวนถ่ายภาพในแถบจังหวัดภาคเหนือตอนล่างอยู่นะครับ ... โดยการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค จะมีการแบ่งพื้นที่การจ่ายกระแสไฟฟ้าออกเป็น 4 ภาค ๆ ละ 3 เขต ทั้งเหนือ ใต้ กลาง และตะวันออกเฉียงเหนือ  ทั้งนี้ เพื่อที่จะให้การบริการได้อย่างทั่วถึงและทันใจกับท่านผู้ใช้ไฟฟ้าทั้งหลาย

ลูกโป่ง...ผมตระเวนออกมาไปแถบลพบุรี   สิงห์บุรี  อุทัยธานี   ชัยนาท   นครสวรรค์   และมาจบเอาที่เพชรบูรณ์  มานอนแอ้งแม้งอยู่ที่เขาค้อ...สวิตเซอร์แลนด์เมืองไทย...ด้วยความที่กระผ้มเอง  ก็ไม่เคยไปสวิตฯ  เลยไม่รู้ว่ามันเหมือน หรือต่างกันอย่างไร....จะคุ้นหน่อยก็สวิชไฟฟ้านี่แหละครับ.............ฮา

ลูกโป่ง...ที่จังหวัดเพชรบูรณ์  พอพ้นเขตชัยบาดาลมาปุ๊บ   มาเข้าในเขตแถบอำเภอวิเชียรบุรี ที่มีไก่ย่างอร่อย ๆ จนถูกเอาไปแตกลูกหลานอยู่เต็มประเทศนั่นแหละครับ....อากาศดีมากขึ้นมา  ทันตาเห็นทีเดียว...

ลูกโป่ง...บนเทือกเขา  จะมีหมอกอยู่ตลอดเวลา  แม้ว่าจะเข้าเวลาบ่าย 3 โมงเข้าแล้ว  หมอกก็ยังไหลเอื่อย ๆ อยู่บนแนวเขา  ที่เรามองไปจากที่ไกล ๆ จะสวยมาก ๆ อยากให้ท่านที่ไม่ค่อยได้ออกไปเที่ยวที่ไหน ในเมืองไทย หรือมีเวลา แต่ไม่ยอมไปไหน ลองมาเห็น มาชมกันบ้าง  อาจจะเปลี่ยนทัศนะคติที่มีต่อ " ต่างจังหวัด " ของไทยเราบ้างน่ะครับ....ไปกันดีกว่า  ผมต้องแวะไปหลายที่ครับ....

จากคุณ : OverEat - [ 8 มิ.ย. 51 14:38:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom