Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

===============Pizza @ Home คราวนี้มาแบบหนานุ่ม ==============

คราวก่อน หน่องเคยทำพิซซ่าแบบบางกรอบไปแล้วค่ะ  จำได้ว่า หนึ่งเดือนผ่านไปแล้ว  

หลานชายคงจะติดใจฝีมือน้าหน่องเป็นแน่แท้เลย  มาขอให้น้าหน่องทำพิซซ่าทำให้กินอีก   คราวหน้าหน่องเลยอยากเปลี่ยนบ้างค่ะ  อยากให้เค้าทานแบบหนานุ่มบ้างค่ะ เลยไปค้นหาสูตรมา   จนได้สูตรแป้งของน้องสาวคนสวย  (Gam ) its.. gemmi  แก้มบอกพี่หน่องทำเลย ทำแล้ว ชั่งแป้งบอกแก้มด้วยนะ ต้องได้น้ำหนัก 495/510 กรัม    พี่รับปากน้อง  พี่จะชั่งให้

ส่วนตัวซอสหน่องทำสูตรเดิมที่หน่องเคยนะค่ะ เพราะว่ารสชาติดีแล้วค่ะ

หน้าก็ตามแบบฉบับของหลานชาย ที่ไม่เคยเปลี่ยน เปลี่ยนไม่ได้  ถ้าเปลี่ยน  เธอก็จะไม่กิน   เพราะน้องสตางค์เป็นคนที่ กินอะไรเดิมๆ   ทุกเมนู   เปลี่ยนนิดไม่ได้เลย  จะไม่ยอมกินเลย   น้าหน่องก็ตามใจค่ะ  เพราะทำแล้วสตางค์กินได้เยอะ ถ้าถูกใจ    น้าหน่องก็จะภูมิใจไปด้วยค่ะ

จากคุณ : wee_nong - [ 10 มิ.ย. 51 17:31:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom