Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[REVIEW] ไปกิน ชิมิ กันเถอะ!!!

ร้านชื่อ shimi นะครับ ไม่ใช่ชิมิที่เป็นคำถาม 555+

ร้านนี้ไปกินมา 3 ครั้งละครับ รู้จักร้านนี้จาก มัลติพลาย เห็นแล้วน่าทานดีครับเลยลองของสะหน่อย

ครั้งแรกลองกินแบบ shabushabu ครั้งที่2ลองแบบ yakiniku

ร้านนี้อยู่ที่ถนนประดิพัทธ์ซอย 19 ครับเข้าซอยไป 50m ร้านจะอยู่ฝั่งขวามือครับ สามารถจอดรถได้ในซอยครับ แต่ขอบอกเลยว่าซอยแคบครับ แต่นะ แอบจอดหน้าร้านได้^^ แต่ถ้าไม่อยากเอารถไปก็ขึ้นรถไฟฟ้าไปลงที่สะพานควายเลยครับแล้วนั่งตุ๊กๆมา 30บาท^^

ปล.ขอลงกระทู้เดียว 2 อย่างเลยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 51 12:29:00

จากคุณ : บูมกุ้ง - [ 22 มิ.ย. 51 12:00:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom