Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Ting-Ting Chocolate Cake รีวิวครั้งแรกเจ้าค่า

สวัสดีค่าเพื่อนๆก้นครัว วันนี้แอนนำเสนอเค้กง่ายๆ ค่ะ ทำไม่ยากเลย

ก่อนอื่นขอบคุณสูตรTing-Ting Chocolate Cake ของป้าเจี๊ยบ จากหนังสือ

Gourmet&Cuisine ฉบับเดือน เมษายน 2551 คอลัมน์ Dessert ค่า

ที่เรียกว่าติ๊งติ๊งก็เพราะว่า เจ้าของสูตรใช้ "เตาอบติ๊งติ๊ง" ค่ะ

เป็นเตาอบขนาดเล็กไม่สามารถบอกอุณหภูมิได้ แต่สามารถตั้งระดับความร้อน

ได้ 3 ระดับคือ ด้านล่าง ด้านบน และทั้งด้านบนและล่างค่า

เรามาเริ่มลงมือทำกันเลยดีกว่าค่ะ

ปล.รีวิวครั้งแรกนะคะ ผิดพลาดตรงไหนขออภัยด้วยค่า
    ปล1 คนที่มีแต่เตาอบก็สามารถทำได้จ้า

**แก้ไขข้อความค่ะ**

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 51 22:04:21

จากคุณ : ann-bank - [ 22 มิ.ย. 51 21:52:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom