Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

===================คุ๊กกี้คอร์นเฟล็ก-ข้าวโอ๊ด-ลูกเกด-=================

ตั้งแต่เข้าวงการมา ไม่เคยทำคุ๊กกี้ เป็นเรื่องเป็นราวเลยค่ะ   เคยลองทำคุ๊กกี้มะพร้าว ก็ไม่ได้เรื่อง เพราะ  ยังมือใหม่  ตอนนี้มือเริ่มเก่าแล้ว  555

คุ๊กกี้นี้ถือเป็นคุ๊กกี้ แรกเลยค่ะ ที่หน่องลองทำดู  นึกอยากกินขึ้นมา  เลยเอาซักตั้งนึง     แวะเวียนหาสูตรอยู่หลายวัน   ในที่สุดที่ไปจบลงที่สูตรของคุณมายา เจ้าเก่า   ลงตัว เพราะหน่องมีคอร์นเฟล็กเยอะมาก อยากใช้มากๆ   ดูส่วนผสมแล้วมีครบทุกอย่างเลยค่ะ  

ชมผลงานก่อนนะค่ะ

จากคุณ : wee_nong - [ 24 มิ.ย. 51 12:50:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom