Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แนะนำร้านอาหารสกปรก

ถึงทุกๆ คนที่ชอบใช้บริการ อาหารเดลิเวอร์รี่"ร้านใบไม้พระจันทร์" ค่ะ ที่อยู่แถวๆ ช่อง7 เก่า โปรดทราบ!!!!!!!!!

ไม่ทราบว่าเพราะเหตุใด คุณภาพความสะอาดของร้านถึงห่วยได้ขนาดนี้

...........................

เรื่องมีอยู่ว่า

ดิฉันได้สั่งอาหารของร้านให้มาส่งที่ รพ. แห่งหนึ่งย่านราชวงศ์ (ขอไม่เอ่ยนามนะคะ)

เพื่อจัดเลี้ยงอาหารให้กับลูกค้าในรพ.

และแล้วววว

>>>>>

ก็มีลูกค้าคนหนึ่ง เจอแมงมุม ให้กล่องข้าว พี่ๆเค้าก็กรี๊ดกร๊าดกันใหญ่ นั่นก็ทำให้ดิฉันหน้าแหกไปแล้วนะคะ

......ยังค่ะ ยังไม่จบ

หลังจากพรีเซ้น เสร็จ เลี้ยงอาหารเสร็จ ดิฉันก็เก็บของกลับและออกจากรพ.ไป

ไม่ถึง 5 นาที ก็มีโทรศัพท์จากรพ.ดังขึ้น

ซึ่งมันก็คือโทรศัพท์จากลูกค้าที่เลี้ยงอาหารไปค่ะ พอดิฉันกดรับสายปุ๊บ ก็มีเสียงกรี๊ดกร๊าดดังลั่น

ก็เลยคิดในใจ "งานเข้าแล้ว"

>>>> มีลูกค้าอีกคนเจอแมลงสาบในบล็อคโคลี่ผัดกุ้งค่ะ (สุกแล้วด้วย) ดิฉันแทบช็อค ก็เลยรีบกลับเข้าไปในรพ.

มันมีอยู่จิงค่ะ ตัวใหญ่มั่กๆๆ ครบ 32 ด้วย หัว หนวด ตัวอ้วนๆ และขา ยังอยู่ครบค่ะ และที่สำคัญ มันเด่นชัดมาก

ก็ทั้งตกใจ โกรธ และปะหลาดใจค่ะ

ที่ปะหลาดใจก็คือ ทำไมร้านถึงชุ่ยขนาดนี้ ไม่รู้ว่าในครัวเลี้ยงสัตว์ อะไรไว้บ้าง เจอทั้งแมงมุม แมลงสาบ

หรือว่า ไม่ใส่ใจในเรื่องความสะอาดวัตถุดิบ แล้วเวลาที่แพคอาหารลงกล่อง ก็ไม่ได้แหกตาดูเลยนะคะ ทั้งๆที่มันเด่นชัดขนาดนี้ค่ะ

>>>>>>>>>>>>

พอดิฉันโทรไปต่อว่าทางร้าน ก็ได้พบคำตอบว่า "เป็นไปได้ยังไง ที่ร้านไม่เคยเกิดเรื่องแบบนี้นะ" ไอ้เราก็งงเลยค่ะ ตกลงใครต่อว่าใครกันแน่

เค้าไม่เชื่อที่ดิฉันบอกไปค่ะ และไม่รับผิดชอบในการกระทำครั้งนี้ด้วยวิธีใดๆ เลย

สุดท้ายดิฉัน ทนไม่ไหวค่ะ ต้องหาทางออกด้วยวิธีนี้ค่ะ
    เพราะไม่อยากให้คุณๆ ต้องไปใช้บริการร้านสกปรกๆ อย่างนี้ และไม่มีความรับผิดชอบเลยค่ะ

ดีนะคะที่ไม่มีคนท้องเสียรุนแรง ไม่งั้นดิฉันคงต้องร้องเรียนถึงอย.แน่ค่ะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    ซวยจิงๆ เลยค่ะ เสียทั้งเงิน เสียทั้งความรู้สึก และเสียลูกค้าด้วยค่ะ

จากคุณ : dao dong won - [ 24 มิ.ย. 51 18:10:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom