Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เด็กกรุงพาชิม : บุฟเฟ่ต์เนื้อย่างสไตล์ญี่ปุ่น อิซุมิ ย่านอนุสาวรีย์ชัยฯ

สวัสดีครับ

หลังๆ เริ่มมีแรงจูงใจในการทำบ้างแล้ว แต่ไม่ต้องห่วงหรอกครับ เดี๋ยวมันก็คงหายไปอีกเร็วๆ นี้ หุหุ
    วันนี้ลองเปลี่ยนบรรยากาศ จากบุฟเฟ่ต์โรงแรม เป็นบุฟเฟ่ต์ร้านข้างนอกบ้าง เดี๋ยวจะหาว่า ผมติดหรู
    ร้านนี้ตั้งอยู่ใน เซ็นจูรี่ ชั้นสอง นะครับ อยู่ติดกับสถานีรถไฟฟ้า BTS อนุสาวรีย์ฯ มี Sky Walk เชื่อมครับ

บุฟเฟ่ต์ราคาเท่าไหร่ อันนี้ผมไม่แน่ใจแหะ แต่จำได้ว่าผมจ่ายไปทั้งหมด 385 บาท พร้อมกับโค้กรีฟิล (เฮ้อ อ้วนนนนนนนนน)

มาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ

อ้อ ออกตัวไว้ก่อนนะครับ ว่ากระทู้นี้ รูปมันแปลกๆ เพราะไม่ได้ปรับ White Balance เลย แม้แต่นิดเดียว แถมวันนี้
    อารมณ์ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ รูปเลย ไม่ค่อยสวยอะครับ แล้วก็ที่สำคัญ ลืมถ่ายหลังจากที่เนื้อโดนย่างเรียบร้อยแล้ว  ยังไงก็ขออภัยด้วยครับ

ก่อนอืน
    - - - - -
    1. โปรดพึงตระหนักเสมอว่า รสนิยมในการรับประทานอาหารเป็นรสนิยมส่วนบุคคล
    รสชาติ ความอร่อย ในความหมายของแต่ละคนย่อมแตกต่างกัน
    2. รูปภาพทุกรูปในกระทู้นี้ สงวนลิขสิทธิ์ทั้งหมด

แผนที่ครับ

Image from Google Earth

จากคุณ : เด็กกรุง - [ 24 มิ.ย. 51 23:34:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom