Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอถามทุกคนที่เคยทำเค้กนมเย็นหรือเค้กช็อกฯหน้านิ่มค่า

พรุ่งนี้วันเกิดเหมียวเองค่ะ จะทำเค้กไปฉลองกับเพื่อน ๆ มีเพื่อนเกิดวันอาทิตย์ด้วย ยังคิดไม่ตกว่าจะเป็นเค้กนมเย็นหรือเค้กช็อกโกแลตหน้านิ่มดี

แต่ว่า ยังไงก็ตาม มีเรื่องที่จะปรึกษาด่วนที่สุดคือ

ช่วยแปลงอัดตราส่วนเป็นแบบถ้วยตวงได้มั้ยคะ พอดีว่าตราชั่งที่บ้านเจ๊งค่ะ ชั่งอะไรเพี้ยนหมดเลย

ได้โปรดช่วยตอบด้วยนะคะ ด่วน ๆ ค่า เอ้อ ถามอีกข้อค่ะ ถ้าจะใช้แผ่นเจลาตินแทนผงวุ้นนี่จะต้องใช้เท่าไหร่คะ พอดีว่ามีเหลืออยู่ไม่ได้ใช้นานแล้ว ส่วนผงวุ้นนี่ที่บ้านไม่มีค่ะ

ขอบคุณหลาย ๆ ค่า

ปล. เพิ่มคำถามค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 มิ.ย. 51 11:06:53

จากคุณ : jadecut - [ 27 มิ.ย. 51 11:03:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom