Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*^*^*^*^*^* Chocolate Cream Pie *^*^*^*^*^*

นกดื่มชา เมื่อวานเอา Food Processor มาให้ดูแล้ว ทำแป้งพายไปแล้วด้วย
    แต่ไม่ได้ลงวิธีทำละเอียด เอามาลงให้ในกระทู้นี้แทนค่ะ ตอนแรกว่าจะทำ
    เป็นพายถั่วพีคาน แต่ว่าเปลี่ยนใจง่าย เมื่อวานอยากกิน แต่วันนี้ไม่อยากซะแล้ว
    อยากทำเป็นพายไส้ครีมช็อคโกแลตมากกว่า ก็เลยจัดการทำซะ ทำไม่ยากค่ะ
    อบแป้งพาย ทำครีมช็อคโกแลต แล้วนำมาหยอดใส่พายครัสท์ค่ะ ถ้าใครไม่อยาก
    อบแป้งพายก็สามารถทำครัสท์โดยใช้แครกเกอร์บดหรือโอริโอ้บดได้เช่นกัน
    เป็นพายแบบไม่ต้องอบ แต่พอดีลูกสนทำแป้งพายไว้เมื่อวานแล้ว วันนี้เลยเอามาใช้ค่ะ
    ที่จริงแล้วชอบทำขนมแบบไม่อบมากกว่าค่ะ

ตัวไส้ครีมเป็นพุดดิ้งช็อคโกแลตค่ะ แต่รสชาติเข้มข้นกว่าพุดดิ้งช็อคโกแลตทั่วไป
    สามารถทานเปล่าๆได้ อิ่มเอมมากทีเดียวค่ะ ลูกสนตักมาช้อนโตๆนั่งกินแล้วก็อืมม...
    ช้อนเดียวก็พอแล้ว รสชาติเต็มปากเต็มคำ กินมากไปไม่ไหวค่ะ เพราะไม่ชอบช็อคโกแลต
    แบบเข้มข้นซักเท่าไหร่ ช่วงนี้ที่บ้านช็อคโกแลตเยอะ เลยต้องเอาออกมากำจัดค่ะ
    มีแต่ของหวานๆทั้งนั้นเลยบ้านนี้ อาหารคาวไม่ต้องกินกันแล้ว ฮ่าฮ่า

แป้งพายกรอบร่วนหอมเนย กับไส้ครีมรสชาติอร่อยเข้มข้น เพื่อนๆมาแบ่งกันทานนะคะ

จากคุณ : ลูกสน - [ 27 มิ.ย. 51 18:42:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom