Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รีวิวที่ 2 พาไปทานกุยช่ายสุดอร่อยร้านเจ๊หงอ อ.บ้านนา จ.นครนายกค่ะ

เป็นคนชอบทานกุยช่ายอยู่แล้วค่ะ แต่ปกติจะชอบแบบทอดแล้วก็หาที่ไหนอร่อยเท่าที่นครสวรรค์ถิ่นเดิมไม่ได้เลยค่ะ ที่นั่นจะมีกุยช่ายทอดที่เป็นสี่เหลี่ยมที่เคย ๆ เห็นทั่วไปแต่จะใส่ไข่แล้วเวลาทานก็จะทานกับน้ำจิ้มสองอย่างคือสีแดงกับสีอิ้วสีดำ (ซึ่งน้ำจิ้มสีแดงไม่รู้ว่าทำมาจากอะไรแล้วก็ไม่เห็นที่อื่น ๆ มีนะค่ะ ) แต่พอมีคนซื้อกุยช่ายร้านนี้มาฝากถึงกับแอบปันใจเลยค่ะ นึงได้อร่อยมาก ๆ น้ำจิ้มก็เด็ดค่ะ เมื่อวานได้มีโอกาสไปซื้อที่ร้าน เอาขึ้นมาจากเตาใหม่ ๆ เลยค่ะ เลยนำมารีวิวสำหรับคนที่ชอบกุยช่ายเหมือนกันค่ะ

จากคุณ : นางมารร้ายแต่น่ารัก - [ 28 มิ.ย. 51 11:42:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom