Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คุณพ่อบ้านเข้าครัว สปาเกตตี้ คาร์โบนาร่า ซอสชีสเนื้อ จานด่วน [Spaghetti carbonara style]

สามีเป็นคนทำอาหารฝรั่งอร่อยค่ะ ชอบทำกับข้าวเลี้ยงเพื่อน ๆ น้อง ๆ ตั้งแต่สมัยเรียนอยู่อเมริกาแล้วค่ะ

เข้าครัวไปแป๊บ...หยิบโน่นผสมนี่..เดี๋ยวได้เมนูอร่อยออกมาเสริฟแล้ว

เมนูที่ทำบ่อย ง่าย ๆ และ รวดเร็ว เป็นอาหารจานอิตาเลียนนะคะ สปาเกตตี้ คาร์โบนาร่า ความที่ชอบทานเนื้อก็เลยเป็น ซอสชีสเนื้อ นะคะ

ถ้าไม่ทานเนื้อ ก็ทอดเบคอนโรยหน้าแทนได้เลยค่ะ

จากคุณ : caramelcafe - [ 1 ก.ค. 51 23:02:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom