Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Flourless Chocolate with peach chocolate sauce.แม่เข้า ท้าให้ลอง เจ้าค่ะ

สูครนี้เป็นสูตร ต้นตำรับ แท้ๆน่ะ ค่ะ

พอดี ทำทีไร เพื่อนๆ ที่ร่วมวงทำอาหารแต่ละคน เข้าข่ายยอมตาย (กร๊ากๆๆ )
    อันนี้ รสชาติเข้มข้น ต้นตำรับ
    สูครนี้ได้มาจาก ที่แห่งหนึ่ง (ขอไม่บอก ถึงบอก ก็ไม่รู้จะบอกไปทำไม แอ๊ๆๆๆ )
    แต่เท่าที่ทราบ เทคนิคอาจจะนิดหน่อยนะ ค่ะ ขอแต่ทำตามอิช้าน รับรอง ได้แบบนี้แน่ๆค่ะ

ความเข้มข้นของ สูตร ที่บอกได้ว่า จะมีคลิกแปลกๆ หลายคนคงงงกว่า เฮ็ย ใส่นี่ด้วยรึ  คริๆๆ

Flour less Chocolate with peach sauce

Chocolate cocoa 99%         10  ออนซ์
    เนยสด                         8   ช้อนโต๊ะ
    ไข่ไก่เบอร์1                       5   ฟอง
    น้ำตาลทรายไม่ฟอกสี                   1   ถ้วย (น้ำตาลทรายไม่ฟอกสี จะทำให้อโรมาของเค้กนั้น หอมมากขึ้นไปอีกนะคะ)
    ผงโกโก้                         11/2ิ ช้อนโต๊ะ
    กาแฟผง                         1  ช้อนโต๊ะ
    เกลือ                           กระจิ๊ดริด (ฮ่า)
    พริกไทป่น (ต้องพริดไทยดำนะจ๊ะ )          กระจิ่ดดดดดดดดดดดดดด ริ้ดดดดดดดดดดม้ากมาก นี่แหละเคล็ดลับ
    พริกไทเนี่ย หน่อยเดียวจริงนะค่ะ เท่า ปลายเล็บเลยนะ
    น้ำตาลไอซิ่ง ไว้สำหรับตกแต่ง

เปิดเตาอบไว้ที่  180 C นะจ๊ะ

peach chocolate sauce

Peach  ถ้าหาสดไม่ได้ก็กระป๋องเลยค่ะ   3  ลูก
    น้ำคาลทราย                  1 ถ้วยตวง
    เกลือ                     นิดหน่อย
    กาแฟ                     1/8 ช้อนชา
    โกโก้                     1/8 ช้อนชา
    น้ำสตอเบอรี่                  1/4 ถ้วยตวง
    น้ำมะนาว                   1/8 ช้อนชา

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 51 09:38:32

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 51 09:38:18

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 51 09:37:19

จากคุณ : Nada Sousou - [ 3 ก.ค. 51 09:04:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom