Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ Eat Till Die แบบเบาะๆ # 25 +++ กินดี อยู่ไม่ดี(กระเป๋าแฟบ) ล่อฉลามด้วยปลาดิบ(ซูชิ) @ Miyatake 5th floor Isetan +++

กระทู้พังซะงั้น มานับ 1 ใหม่ในกระทู้นี้ละกัน T__T

.
    .
    .
    .
    .
    .

ห่างหายจากการโพสต์กระทู้ไปพอสมควรเลยครับช่วงนี้สำหรับกระผม
    เนื่องจากเวลาส่วนใหญ่หายไปกับการทำงานทำการและความขี้เกียจ...

แต่จริง ๆ แล้วก็วนเวียนกินซ้ำไปซ้ำมา เลยไม่มารีวิวของซ้ำ ๆ ดีกว่า
    เพราะเดี๋ยวจะเบื่อ ๆ กันซะ แต่วันนี้มาโพสต์ซะหน่อย ด้วยความตั้งใจ
    จะยั่วให้น้ำลายหยดแหมะ กับการทำร้ายกระเป๋าสตางค์ตัวเองซะงั้น เอิ๊ก ๆ

กระทู้นี้จะพาไปอ่อยเหยื่อฉลามและเพชรฆาตในน่านน้ำทะเลทั้งหลาย
    กับของสด ๆ ปลาดิบ ๆ ซูชิอร่อย ๆ กับร้าน Miyatake
    ร้านโปรดของหลาย ๆ คน ร้านนี้จำได้ว่ามี 2 สาขานะครับ ที่อิเซตันชั้น 5
    กับที่ซิตี้รีสอร์ท สุขุมวิท 39 ในฟูจิซุปเปอร์เซ็นเตอร์
    (จำง่าย ๆ ก็ที่ตั้งเดียวกันกับไจแอนท์ ยากินิขุ ละกัน)
    แต่ที่กระผมไปกินมานั้น เป็นชั้น 5 อิเซตันครับ เพราะว่าไปเดินเล่น
    ในเทศกาลอาหารญี่ปุ่นที่ชั้น 5 อิเซตัน แล้วก็แว้บ ๆ ไปเดินในงาน
    Japan Fest ที่ชั้น 7 เซ็นทรัลเวิร์ลด้วยครับ

โพสต์หลังมื้อเที่ยงแบบนี้แหละครับ จะได้ไม่เป็นการทำร้ายตัวเอง
    และท่านผู้ชมจนเกินไป เพราะเดี๋ยวจะหิวกันเกิน อิอิ

เอาเป็นว่าไปนั่งเลือกดูเมนูกันก่อนเลยละกันครับผม ~
    อันนี้เป็นแบบคำคำครับ เลือกได้เลย จะเอากี่คำ อะไรบ้าง หุหุ

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 4 ก.ค. 51 14:03:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom