Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ คุกกี้ลิ้นแมว ลอกการบ้านมาหลายต่อ การบ้านเลยเพี้ยนค่ะ ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

วันนี้อารมณ์โพสต์ต่อเนื่องจากเมนูยำส้มโอสมุนไพรของเมื่อวาน มาเป็นของหวานที่ลอกการบ้านจากสาวสวยขี้อวดชื่อ น.  ที่ลอกการบ้านมาจากน้องสาวสวยอักษรย่อชื่อ จ.  ซึ่งต้นฉบับของน้อง บี @The End Of A Fairy Tale@ (เดาไม่ยากใช่ป่าวคะ หุ ๆ ^^')

อิ อิ ลอกหลายทอดเลยเพี้ยนไปบ้างนะคะ

สาเหตุที่เพี้ยนก็เนื่องจากว่า น้อง พ. น้องที่ทำงานของตรีไปเที่ยวญี่ปุ่นกับน้องสาวดาราวัยรุ่นชื่อดังที่ไปทำงาน ชื่อเล่นอักษรย่อ ต.
    ... แล้วก็ซื้อขนมชนิดหนึ่งมาฝากพี่ที่ทำงานชื่อ จ.  บังเอิญพี่ จ.  บอกว่าขนมชนิดนี้มันอร่อยโคด ๆ เลยเอามาให้นาง ต.(ตรีค่ะ  เดี๋ยวไปเปลี่ยนกลับเป็น น.ส. ดีกว่า ^^") ชิมอีกต่อหนึ่ง

ตรีชิมแล้วก็รู้สึกว่ามันคุ้น ๆ เหมือนเคยเห็นใครมาทำอวด ๆ อยู่ในห้องนี้แหล่ะค่ะ
    พินิจพิเคราะห์อยู่ตั้งนานว่ามันคือขนมอะไรหว่า  เขียนภาษาญี่ปุ่นด้านหน้าไว้อ่านไม่ออก - -"

จ้องอยู่ตั้งนานพลิกไปด้านหลังซองขนม มันก็อ่านออกว่า Cat's tongue cookie นี่หว่า ^^"
    ... ตั้งแต่ทำมายังไม่ได้เอาไปให้น้องที่ทำงานกินเลยค่ะ มัวแต่อร่อยเพลิดเพลินอยู่กะคนที่บ้านจนหมด ^^" ... แต่ตั้งใจไว้ว่าจะทำไปฝากแน่ ๆ

... สูตรนี้อร่อยมาก ๆ ค่ะ  สาว น. ถึงแม้จะขี้อวด แต่ไม่ขี้โม้ค่ะ 555

ป.ล. ก่อนโพสต์ขนม ขอบ่นหน่อยค่ะ วันนี้นั่งรถเมล์ไปทำงาน (ตามนโยบายประหยัดและลดโลกร้อน)  วันนี้รถติ๊ดดดติดดดด และยืนตลอดเส้นทาง สาเหตุเนื่องจากดันไปยืนตรงที่ ๆ คนนั่งหลับ
    <---- เลยต้องเป็นกฎสำหรับขึ้นรถเมล์ไว้ว่า .... คราวหลังถ้าเห็นคนนั่งหลับบนรถเมล์ ... บุคคลท่านนั้นลงสุดสายแน่ ๆ จงอย่าไปยืนอยู่ใกล้เด็ดขาด 555 ^__^"

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ค. 51 21:37:43

จากคุณ : Triny - [ 7 ก.ค. 51 21:34:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom