Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

1113 สวัสดีคะ จะรับพิชช่าหน้าอะไรดีคะ

สวัสดีค่ะ วันนี้ปุ๋มนำ Homemade Pizza มาฝากเพื่อนๆ นะค่ะ  อยากกินเจ้า พิซซ่ามานานแล้ว ไม่อยากไปซื้อที่ร้านเพราะมันทำเอง แถมมีแต่แป้ง ซื้อกินทีไร ต้องทิ้งตรงส่วนแป้งทุกครั้งเลย ไม่รู้เป็นไร  แต่ทำกินเอง กินหมดเลยไม่มีเหลือทิ้งให้เสียดายเงินเลยค่ะ

สำหรับปุ๋มทำหน้า บาบีคิวหมู แฮม ไส้กรอก ตัดสินใจไม่ได้ว่าอยากกินอะไร เลยต้องทำมันทั้งหมดนี่แหละค่ะ

สูตรแป้ง Pizza ขอบคุณแก้มนะค่ะ แป้งนุ่มถูกใจปุ๋มมากๆ เลย
    ส่วนบาบีคิว ของแม่ปูค่ะ ขอบคุณนะค่ะ ชอบมากเลยค่ะ กะว่า จะทำบาบีคิวย่างกินกันที่บ้านเร็วๆ นี้ค่ะ
    สูตรซอสบาบีคิว เอามาจากพี่หน่องค่ะ ขอบคุณนะจ๊ะพี่หน่อง อร่อยๆๆ ใส่ปาปริก้าเพิ่มรสชาติ ยิ่งอร่อยมากยิ่งขึ้น

จากคุณ : pummy_beauty - [ 8 ก.ค. 51 14:41:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom