CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

[กระทู้ท้าดวล]เฮียแมว/moopu/A Little Catz/หลานยายจุล ขอเชิญร่วมเชียร์&โหวต กับเมนูสปาเก็ตตี้ค่า

Tropical Spaghetti by A Little Catz (62 คน)
      สปาเก็ตตี้นมสดปลาเค็ม by หลานยายจุล (37 คน)
      สปาเก็ตตี้เขียวหวานกุ้งสด by moopu (20 คน)
      สปาเก็ตตี้ตำรับไทย by เฮียแมว (92 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 211 คน

29.38%
     17.54%
     9.48%
     43.60%

...สวัสดีค่ะ วันนี้แมวอ้วนเชิญชาวก้นครัวทุกท่าน ร่วมเป็นกรรมการศึกแห่งศักดิ์ศรี กับเมนู สปาเก็ตตี้ของ ผู้อาวุโสแห่งห้อง เฮียแมว พี่สาวน่ารัก พี่ปุ๊ moopu น้องคนหน้าตาไม่ดี และแมวอ้วนเอง ม๊าวๆ

เมนูนี้ มีโจทย์คือสปาเก็ตตี้ จะทำแบบไทยแบบเทศก็ได้ทั้งนั้น ตามใจฉัน และจินตนาการเลยค่ะ ^^

มีกฏแค่ว่า ต้องบอกราคาของส่วนผสมทั้งหมดที่ใช้ ว่าใช้งบไปเท่าไหร่ในการทำสปาเก็ตตี้ในครั้งนี้ ยุคนี้ ยุคประหยัดจะทำอะไรก็ต้องประหยัดไว้เนอะ...^^

...จึงขอเรียนเชิญทุกท่าน ร่วมชม+เชียร์+โหวตด้วยนะคะ ขอให้ทุกท่านใช้วิจารณญาณในการโหวต ห้ามล็อบบี้ ห้ามล็อกโหวตนะคะฮ่าฮ่าฮ่า

เพิ่มเติมข้อความ

...ปิดโหวตแล้วนะคะพี่น้อง ขอบคุณมากค่าที่ช่วยกันโหวต ช่วยกันชม ช่วยกันเชียร์ คราวหน้าจะหาเมนูอร่อยๆมาท้าประลองอีกนะคะ ขอบคุณมากค่ะ ^^

... อ้อ เฮียขา คนชนะเลี้ยงข้าวนะคะอย่าลืมฮ่าฮ่าฮ่า

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ค. 51 16:37:01

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ค. 51 20:43:13

จากคุณ : A Little Catz - [ 12 ก.ค. 51 19:46:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com