Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

amenochikara's Gourmet Tour 'ทัวร์เพิ่มน้ำหนัก' ตอนบุกโตเกียว ตะลุยกิน Ramen ของ 5ร้านดังครับ

สวัสดีเพื่อนพ้องน้องพี่ชาวก้นครัวครับ

หลายเดือนที่ผ่านมา จขกท ยุ่งหัวปั่นไม่เว้นแต่ละวัน เป็นต้องหายหน้าหายตาไปหลบอ่านหลังจอซะพักใหญ่ ไม่ได้เอาอะไรมาโพสต์แบ่งปันกันชมเลย ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ หลังมรสุมชีวิตผ่านไปอีกรอบก็ได้เวลาขุดคุ้ยรูปอาหารในคอมฯมาแบ่งกันดูอีกแล้ว คราวนี้ที่หมายถือ โตเกียว นครหลวงของญี่ปุ่นครับ

กระทู้ชุดภาอาหารในโตเกียวและบริเวณใกล้เคียงคราวนี้ คิดว่าจะแบ่งเป็นสองชุดนะครับ คือ ชุด Ramen Fantasy กับ ชุด Gifts from the Sea (ชื่อเวอร์ซะไม่มี) พูดง่าย ๆ ก็คือกระทู้นี้จะพาไปชมราเมนในโตเกียว และ กระทู้หน้าก็จะพาไปทานอาหารจากทะเลทั้งหลาย  อาทิ Sushi และ ปลาปักเป้า นั่นเองครับ

ยังมีเรื่องที่ต้องขออภัยอีกอย่างคือ ผมลืมถ่ายรูปหน้าร้านมาหลายที่มาก ๆ เลยครับ อาจจะไม่ได้ให้รายละเอียดที่สมบูรณ์นัก ขออภัยด้วยครับ

เริ่มแรกเปิดประเดิมกระทู้ด้วยราเมนร้านดัง Tetsu Tsukemen มาต่อคิวด้วยกันเลยครับ

จากคุณ : amenochikara - [ 13 ก.ค. 51 20:37:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom