Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==============Brownies Peanut Butter===============

วันก่อนหน่องเห็นคุณมลเจ้าบ้าน "แม่เจเจ" ทำขนมนี้คะ คุณมลน่ารักมากส่งสูตรมาให้หน่องลองทำทานดู ปกติหน่องจะชอบกินเนยถั่วอยู่แล้วด้วยค่ะ อยากบอกว่าไม่ผิดหวังเลยคะ

แต่ที่ภูมิใจสุดๆ คือวันนี้หน่องทำเนยถั่วเองด้วยค่ะ ทำเก็บไว้อาทิตย์หนึ่งแล้วค่ะ อร่อยเหมือนซื้อเค้าเลยคะ โม้นิดนุงนะค่ะ

วันเสาร์ตอนเช้าไปหาหมอมา รู้สึกไม่ค่อยสบายตัวเลยค่ะ พอตกบ่ายๆ เกิดอยากกินเจ้าบราวนีเนยถั่วขึ้นมา เลยลุกขึ้นมานั่งอ่านที่คุณมลส่งมาให้ อืม ไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องล้างอะไรมาก เอาหวะ 5555 นิดนุงยังไม่สลบหรอก ว่าแล้วหน่องก็ลุกจากที่นอนเลยค่ะ ทำ 10 นาทีเอง อบ 35 นาที ได้ทานแล้วค่ะ

วันนี้ทู้เยอะจริง ๆ  แต่หน่องตั้งใจแล้ว  โพสก็โพสเนอะ   แถมวันก่อนเครื่องตีไข่พังอีก เลยเอาไปเข้าศูนย์ยังไม่ได้    ขนมวันนี้เลยง่ายๆ  ไม่ต้องใช้อุปกรณ์อะไรเลยค่ะ

ชมผลงานค่ะ

จากคุณ : wee_nong - [ 14 ก.ค. 51 14:21:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom