Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Les croissant - I feel chocolate II{แตกประเด็นจาก D6767693}

เมื่ออาทิตย์ก่อนพี่ตรีเอารูปมินิครัวซองต์ของเจแปนมาให้ได้ชม
    น่ารักน่าหม่ำเชียวค่ะ แต่จะให้บินไปกินตอนนี้คงไม่ไหว
    มันนี่ มันนี่ มันนี่มันไม่พอค่ะ อิ อิ

ก็เลยลองทำดู แต่รสชาติมันจะเหมือนมั้ย หรือใกล้เคียงมั้ย
    ต้องรอให้พี่ตรีกล้าเสี่ยงตายกับแก้มก่อน

แต่เจ้าอันนี้ที่แก้มลองทำดู รสชาติก็ไม่ขี้เหร่นะคะ
    ตัวแป้งกลิ่นช้อคอ่อนๆ หอมเนย กรอบนอก นุ่ม
    เหนียวด้านใน กัดไปเจอช็อคชิพ ก็จะขมๆ หวานๆ
    ไม่ถึงกับหวานซะทีเดียว ทานได้เรือ่ยๆ ค่ะ งานนี้
    อันเล็กๆ แบบนี้ กัด 2 คำหมด เพลินเชียวค่ะ

จากคุณ : its_gemmi - [ 14 ก.ค. 51 17:53:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom