Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย ตี๋ ข้าวต้มโอชารส แห่งเมืองอุบลฯครับ...>>

ทาก ... กำลังนั่งเขียนบทสารคดีเชิงวิชาการ  เช้านี้ สมองไม่แล่นเลยครับ  เปิดเพลง เปิดหนังดูก็แล้ว  นึกบทต่อไป / ภาพต่อเนื่องกันต่อไป  ไม่ออกเลยจริง ๆ .... เลยมานั่ง Post กระทู้ร้านอร่อย ๆ ดีกว่า  สมองแล่นปรึ๊ดเลยครับ....เรื่องงาน  นึกม่ายออกอ่ะ...............ฮา

ทาก....เมื่อวันก่อน  ผมพาพี่ ๆ ไปทานอาหารเช้าที่เป็นร้านในตำนานเมืองอุบลฯไปแล้ว  ที่ร้านเจียวกี่ ตอนช่วงกลางวันนั้น  มีหลายร้านเลยครับในเมืองอุบลฯนี้  แต่ผมชักขยาด ๆ กับข้อทักท้วงของพี่ ๆ ที่เป็นเจ้าถิ่นเข้าให้แล้วครับ เลยไม่อยากจะนำมาให้ชมกันอีกแล้วครับ

ทาก....แต่ร้านตี๋นี้  ผมถามไปทางหลังไมค์ 2 - 3 ท่านที่มีข้อความมาหาผม  ก็ได้รับคำตอบว่า  คนอุบลฯเค้าทานกันมากครับ  และจากที่ไปพบมาเอง  ร้านนี้ ไม่น่าที่จะถูกทักท้วงอีกนะครับ  เพราะผมมีร้านข้าวต้มยามค่ำคืนที่อร่อยเข้าขั้นดี  อยู่ อีก 2 ร้านคือ ร้านเจ๊วา หน้าโรงแรมปทุมรัตน์กัยร้านสันติโภชนา  ซึ่งในส่วนตัวผมเองคิดว่าอร่อยดี คนอุบลฯเองก็มาอุดหนุนกันแน่นดี  ไม่น่าจะสอบตกจากท่านเจ้าถิ่นนะครับ

ทาก ... งั้นลองไปชมร้านตี๋ดูนะครับว่า พอจะเข้าข่ายร้านอร่อยได้รึเปล่า  แต่ในส่วนตัวผมเองนั้น  ใช้ได้เลยครับ เพราะไปอุบลฯครั้งใด ในรอบ 20 ปีของการทำงานที่อุบลฯนี้ ก็ต้องมี 1 มื้อแหละครับ     ร้านตี๋

จากคุณ : OverEat - [ 15 ก.ค. 51 11:06:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom