Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

{{Enjoy eating in Melbourne}} ไปจิบกาแฟร้อนๆกันที่ San Churro กันดีกว่าค่า

สวัสดีมื้อค่ำค่ะทุกคน วันนี้เอฟไม่ได้ทำอาหารทานที่บ้านค่ะ เลยจะพาทุกคนไปจิบกาแฟที่ร้านเก๋ใจกลางเมืองเมลเบิร์นแทน ร้านนี้ไปตั้งแต่เมื่อวานค่ะ เนื่องจากนัดกับพี่คนนึง(ที่รู้จักกันจากห้องก้นครัว ^^" ขอบคุณห้องก้นครัวที่เป็นสื่อที่ทำให้เราได้รู้จักกันค่ะ อิอิ)

ช่วงนี้อากาศที่เมลเบิร์นหนาวมาก เลยต้องหาอะไรดื่มแก้หนาวกันซักหน่อยค่ะ แต่ปกติเอฟไม่ค่อยได้ออกไปทานกาแฟนอกบ้านซักเท่าไหร่ เลยไม่ค่อยรู้ว่ามีร้านกาแฟร้านไหนที่น่านั่งบ้าง หุหุ เมื่อวานก็ได้พี่ที่ไปด้วยกัน(พี่ฝน)เป็นคนแนะนำร้านนี้ให้ค่ะ เพราะโดยปกติถ้าเอฟจะหาอะไรทานนอกบ้าน ก็จะเป็นมื้อหนักๆไปเลยหละค่ะ 55  

เอาเป็นว่าไปดูกันดีกว่าว่าร้านนี้หน้าตาเป็นยังไงเนอะ เริ่มกันที่ภาพป้ายหน้าร้านก่อนค่ะ ชื่อร้าน San Churro สาขาที่เอฟไปตั้งอยู่ที่ Shop LTL 255, QV Centre, Swanston St ค่ะ ^_^

จากคุณ : Macadamias MB - [ 15 ก.ค. 51 19:22:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom