Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ "คึดฮอด(ของกิน)ขอนแก่นเด้อค่ะ" มาทำกินให้หายคิดถึงดีกว่า^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

วันนี้ตรีหยุดอยู่บ้านค่ะ  อยากพักผ่อน วันลาเหลือ ผ้ากองโต บ้านไม่ได้ถู จานไม่ได้ล้าง รถไม่ได้ล้าง หญ้าต้องตัด หมาต้องอาบน้ำ ฯลฯ
    ... หลากข้ออ้าง ^^" ... สรุปง่าย ๆ ... คือขี้เกียจทำงาน ไม่อยากใช้สมองค่ะ 555 >.<

ตรีเรียนอยู่ขอนแก่นหลายปี กลับไปทีไรก็คิดถึงวันคืนเก่า ๆ (แฟนเก่า) ทุกที อิ อิ ^^'
    ยิ่งเมื่อวานอ่านกระทู้น้องวรรณบอกกลับไปขอนแก่น ... โอ้ย ... อยากไปบ้าง
    อาหารที่อยากกินที่สุดตอนนี้ก็เป็นต้มเส้นกับไก่ทอดหลังหอ 3 ใน ม.ขอนแก่นอ่ะค่ะ

จำได้ว่าเข้าไปยังไม่ทันถึงในร้านกลิ่นปลาแดก ก็ลอยเตะจมูกแล้วค่ะ
    แต่อย่าหาว่ากระแดะเลยค่ะ อยู่ขอนแก่นมาตั้งโดน(นาน) ส้มตำปลาร้าไม่ได้มากล้ำกลายเลยค่ะ ไม่ค่อยชอบ .... แต่ถ้าเป็นน้ำพริกปลาร้า หรืออาหารอื่นนี่ถึงไหนถึงกันเลยค่ะ ^^"

และอาหารที่กินคู่กันกะส้มตำ ไก่ทอด(น้ำมันไม่เคยเปลี่ยน... แต่อร่อยคั่ก ๆ) ก็มีเจ้าต้มเส้นนี่อีกอย่างค่ะ  ...  กินเข้ากันอย่างไม่น่าเชื่อ ^^'

ป.ล. อ้อ ... ใครที่ประสบปัญหานึ่งข้าวเหนียวทิ้งไว้แล้วมันแข็ง ไม่นุ่มนิ่ม น่ากินเหมือนข้าวเหนียวหน้าหมูฝอยที่.... เดี๋ยวตรีมาบอกเคล็ดลับให้ค่ะ
    ... แต่คราวหน้าไม่นึ่งข้าวเหนียวกินเองแล้วล่ะค่ะ  กว่าจะได้กินหมดค่าไฟไปหลายเชียว ^^"

จากคุณ : Triny - [ 16 ก.ค. 51 12:46:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom