Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

........... Cheese Pie ( Kiwi & Mango )......... ขอบคุณ สูตรดีๆๆ ของน้องลูกสน ค่ะ

ของดองเหมือนเดิมค่ะ ทำไว้ หลายอาทิตย์แล้วค่ะ ปล่อยของหน่อยดีกว่า

พอดีวันเกิดเจ้านายเลย รวมใจกันทำขนม ไรก้อได้ แบบ โฮมเมดไปกันคนละอย่างสองอย่าง

เพื่อน ทำ Cup Cake อีกคนก้อ Sticky Date Pudding งั้นเราก้อต้อง Cheese Pie ดีกว่า แก้เลี่ยน น้องลูกสนก้อ แนะนำสูตรนี้เลยค่ะ เพื่อนๆๆๆ ชาวออส ขอสูตรกันใหญ่เลยค่ะ

( น้องลูกสน โกอินเตอร์ )

สูตรอยู่ที่ลิ้งเลยนะคะ
    http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=ta-to&month=09-2006&date=27&group=6&gblog=12

ส่วนผสม

1. แครกเกอร์บดละเอียด 1 1/2 ถ้วย
    2. เนยจืด 1/3 ถ้วย นำไปละลาย
    3. ครีมชีส 1 ก้อน(8 ออนซ์) ทิ้งไว้ที่อุณหภูมิห้องให้นุ่ม
    4. วิปปิ้งครีม 1/2 ถ้วย ตีให้ขึ้นฟู
    5. น้ำตาลทราย 1/3 ถ้วย
    6. น้ำเลมอน 2 ช้อนโต๊ะ

จากคุณ : annana - [ 20 ก.ค. 51 18:51:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom