Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

++ O' My Crapes ร้านเครป สุดยอดเอาเปรียบแบบรับไม่ค่อยได้จริงๆ ++

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมกับแฟนไปเดอะมอลล์งามเพื่อจะดูหนัง หลังซื้อตั๋วแล้ว ระหว่างรอหนังฉายเราก็เห็นร้านเครปร้านนึง ชื่อ O'My Crapes แถมมีสโลแกนว่า The Original Japanese Crapes
    ผมเองก็เคยเห็นเครปแบบนี้ในหนังญี่ปุ่นนะ มันจะเป็นแผ่นแป้งหนาๆ ใส่ไส้เยอะๆมาก ครีมสดเยอะๆ แล้วเวลาคนขาย( ซึ่งจะแต่งตัวเป็นเมดสาวน่ารักๆ) จะต้องม้วนเครปนี่ จะม้วนลำบากมาก เพราะใส้มันแน่นสุดๆ ดูน่ากินมากๆครับ ผมกับแฟนก็เดินเข้าไปดูตู้โชว์ที่มีเครปปลอมโชว์ไว้ ทุกรสก้ใส้ไส้อย่างเยอะเหมือนที่เห็นในหนังญี่ปุ่น ตกราคาประมาณ 50-70 มั้ง เราก็เลือกใส้ไอศครีม+กีวี+ครีมสด 50 บาทหรือ 55 บาทนี่แหละ แต่พอดูคนทำ ซึ่งเป็นสาววัยรุ่นตอนปลายอวบๆ ใส่ชุดเมดสาวเหมือนกัน เริ่มลงมือทำนี่แหละ เริ่มรับไม่ค่อยได้ เริ่มจากปูแผ่นแป้ง บางๆ เหมือนแผ่นโรตีสายไหม ซึ่งเห็นทำไว้นานแล้วกองๆกันไว้นะครับ จากนั้นก็หยอดครีมสด ขอบอกว่าหยอดจริงๆ เพราะพี่แกหยอดครีมไปแค่ 1ใน5ส่วนของแผ่นแป้งน่ะครับ ไม่ได้ทาทั้งแผ่นแป้ง จากนั้นตัดไอติมมาลูกนึง เล็กๆ แปะลงไป แล้วก้วางกีวี บางมากๆ แผ่นละหนา 2 มม.เองมั้ง 5 แผ่นจบ แฟนผมเริ่มบ่นให้คนขายแกได้ยิน อย่าบอกนะว่าทำแค่นี้ คนขายแกก็เฉยๆ ม้วนแผ่นแป้งต่อ เหลือกระจึ๋งนึง แล้วเอากระดาษมาม้วนให้ดูเหมือนว่ายาวมากๆ กระดาษห่อยาวตั้ง 1 ฟุต เนื้อเครปมีแค่ไม่ถึงคืบ ทุเรศอย่างรับไม่ได้จริงๆ 50 กว่าบาท แถมกินแล้วไม่อร่อยด้วย แป้งเย็นชืด เหนียวๆ กีวีเปรี้ยวๆเหมือนจะเสีย ไม่สดแน่ๆ ครีมสดออกเปรี้ยวอีก ผมนั่งกินกับแฟนตรงหน้าร้าน ก้เลยเอามือถือแอบถ่ายร้านมันซะเลย

เห็นร้านนี้มานานนะ สุดท้ายก็ซวยไปลองเอาจนได้ เลยมาบอกเตือนๆเพื่อนนักชิมครับ ว่าอย่าไปลองมันเลย ไอ้ร้านเนี้ย
    ถ้าเจ้าของกิจการหรือผู้เกี่ยวข้องเข้ามาอ่านก็ขอให้รู้ด้วยว่าร้านคุณมันทุเรศมากครับ

จากคุณ : VESUVIUS - [ 21 ก.ค. 51 13:06:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom