Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ชายกางเข้าครัว......เนื้อคั่วข่าอ่อน....ข่านะครับ ไม่ใช่..ขา...ฮา....>>

ผีเสื้อ....เมื่อวันก่อน  มีตลาดนัดแถวบ้าน  ตลาดนี้ จะมีแม่ค้ามาจากเพชรบุรี  เอาของจากสวนที่บ้านเค้า  มาขายโดยตรงที่ตลาดแถวบ้านผมเลย  ก็เลยอุดหนุน ลูกตาลเฉาะ  มะละกอ GMO พริกขี้นก  มะนาว  แล้วก็ข่าอ่อน เล่นมาซะกิโลนึงเลย  แม่ค้ายุ  ผมเองก็ยุขึ้นซะด้วย...ว่าจะเอามาทำน้ำพริกข่า ไว้ฝากเพื่อน  ปลากดย่างก็มีแล้ว ยังไม่หมด  ต้องใช้ก่อนที่มันจะเก่า แล้วไม่หอมเหมือนใหม่ ๆ

ผีเสื้อ....น้ำพริกข่านั้น ผมใช้ข่าเกือบแก่ ไปจนถึงเพิ่งแก่ แต่แก่แล้วนี่จะไม่ใช้เลย  เหมือนสาว ๆ น่ะครับ  ถ้าแก่เกินไปแล้ว จะไม่ใช้เลย  กลัวพัง  แก่แล้ว   อะไหล่หายาก......................ฮา

ผีเสื้อ....ปีนี้ว่าจะหาคนมาช่วยตำน้ำพริก  ขูดมะพร้าวเป็นตัวเป็นตนซะที  กำลังหาตามแบบที่ชอบและเป็นสเปคอยู่อ่ะครับ  พี่ ๆ ท่านใดพบแล้วช่วยโทร.มาบอกหน่อยนะครับ  สเปคของผม ไม่มีอะไรมาก

" สาว  สวย  รวย  ขาว  เชื้อเจ้า  บริสุทธิ์ "

....ฝากเพื่อนให้ช่วยดูให้หน่อย  เพื่อนบอกคำแรกเลย ...ตุ๊ย..!! ชาติหน้าเถอะ...........ฮา

ผีเสื้อ....ขออภัย นอกเรื่องอีกแล้ว...ไปช่วยผมซอยข่าดีกว่าครับ....

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ค. 51 22:03:56

จากคุณ : OverEat - [ 21 ก.ค. 51 21:51:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom