Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[Calamity พาไปเที่ยว]- - - - - " หัวหิน ถิ่นมีหอย " [ตอนที่ 2] " Veranda Resort&Spa + ข้าวเหนียวมะม่วง อาหารว่างยามบ่าย"

ความเดิมจากตอนที่แล้วครับ

[Calamity พาไปเที่ยว] - - - - - " หัวหิน ถิ่นมีหอย " [ตอนที่ 1] " ร้านแดง อาหารทะเล ณ แม่กลอง สมุทรสงคราม " - - - - -
    http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D6812264/D6812264.html

--------------------------------

หลังจากอิ่มท้องมาแล้วจากร้านแดงอาหารทะเล
    เราก็มุ่งหน้าเข้าหัวหินครับ
    ที่จริง Veranda Resort & Spa เขาจะอยู่เลยชะอำมาหน่อยเดียวเอง
    จะเรียกว่ามาชะอำก็ไม่ผิดเท่าไหร่ แต่ผมมักจะเข้าหาของกินในหัวหินซะมาก
    ไม่ค่อยได้ไปชะอำ เลยเรียกว่ามาเที่ยวหัวหินละกัน

ตอนนี้จะเป็นตอนที่อาจจะไม่ค่อยถูกใจใครหลายคน
    เพราะว่าอาจจะไม่ค่อยมีรูปอาหารซักเท่าไหร่นะครับ
    เรียกว่ามาพักผ่อนหย่อนใจกันบ้างดีกว่า ดีไหมครับ ?

จากที่เกริ่นมาตั้งแต่ตอนที่แล้ว ว่าผมได้มีโอกาสมาพักที่นี่
    ก็เพราะโปรโมชั่นของบัตรเครดิตยี่ห้อหนึ่ง ถ้าให้จ่ายราคาเต็มผมเองก็คงไม่ไหว
    เพราะที่พักที่นี่ ราคาค่อนข้างแพง ถึงแพงมากเลยทีเดียว

เป็นการพัก 1 คืน ฟรี 1 คืน ที่ห้อง Deluxe ธรรมดาก็วิเศษอยู่แล้วนะ
    แถมได้ Upgrade มาเป็นห้อง Jacuzzi Seaview
    (ที่จริงเลือกได้ครับ ระหว่าง Veranda @sea ติดทะเล กับ Jacuzzi)
    แต่ด้วยความที่ผมชอบความส่วนตัว
    บรรยากาศดีกว่า แถมมีอ่าง Jacuzzi ด้วย ก็เลยเลือกห้องนี้ครับ

เมื่อ Check-In เสร็จแล้ว ยังไม่ทันได้ถ่ายรูปอะไร ก็ขึ้นมาที่ห้องพักครับ
    อยู่ที่ชั้น 6 ของส่วนที่เขาได้สร้างเพิ่มเติมภายหลัง ยังใหม่ๆอยู่เลย

ผมได้ห้อง 602 ครับ

จากคุณ : Calamity - [ 25 ก.ค. 51 13:23:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom