Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 142 ... ปุ๊บปั๊บๆ ...ไปเยือนเมืองลาวค่ะ <==

เมื่อกลางอาทิตย์ที่ผ่านมาพี่ก้อยแว่บไปทำงานที่เวียงจันทร์มาค่ะ จริงๆแล้ว ไม่ได้มีแพลนอะไรไว้ล่วงหน้าเลยนะคะ มารู้ตัวก็ตอนที่กำลังโพสต์กระทู้เมื่อคืนวันอาทิตย์ที่แล้ว ว่าอาจจะต้องไปลาว ตอนนั้นยังจำตารางตัวเองไม่ได้เลยค่ะ ว่าช่วงที่จะต้องไปเนี่ย ติดอะไรอย่างอื่นหรือปล่าว พอวันจันทร์ไปลองดูตารางตัวเอง อืม ... พอไหว ... พี่ก้อยก็เลยบินไปเวียงจันทร์ตอนเย็นวันอังคารค่ะ

ปรกติที่ทำงานจะบินด้วยสายการบินไทยตลอด แต่เชื่อมั๊ยคะ ว่าการบินไทยเที่ยวบินขาไปเวียงจันทร์เต็มหมดทุกที่นั่ง อ๋ายยยยย ... เอาไงเนี่ย ... ไม่เป็นไรค่ะ การบินไทยไม่มี ลองดูการบินลาวก็แล้วกัน โชคยังดี ยังพอจะมีที่นั่งค่ะ ไปสายการบินลาวเสียอย่างเดียวแค่นั้นว่า ออกจากกรุงเทพเร็วไปหน่อย คือประมาณหกโมงครึ่ง พี่ก้อยยังอยากนั่งทำงานอยู่เลยค่ะ แต่สี่โมงเย็นก็ต้องรีบออกไปสุวรรณภูมิซะแล้ว

ไปลาวแค่หนึ่งคืนกับหนึ่งวัน พี่ก้อยก็ยังได้มีโอกาสเจอเรื่องน่ารักๆ เดี๋ยวตามมาดูกันนะคะ ว่าพี่ก้อยมีอะไรน่ารักๆ มาฝากบ้าง

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 27 ก.ค. 51 20:55:35 ]