Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~o~Shanghai Life : หนีไปเที่ยว Suzhou เมืองแห่งสวนสวยและสาวสวย ต่อด้วยไปไหว้พระที่เขาหลิงซาน เมือง Wuxi กันค่ะ!!~o~

หวัดดีค่ะพี่ๆ ทุกคน... ^^
    วันนี้เหนื๊อยเหนื่อย แฮะๆ เพราะช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา แพรหนีไปพัทยากับเพื่อนๆ มาค่ะ =) อ๊ะๆ ปลอดอบายมุขนะคะ ^^ นั่งเล่นกีต้าร์ ร้องเพลง ทำอาหาร นั่งคุยกัน ฟังเพลง ดูหนัง ทำนองนี้ค่ะ...

เผลอแว้บๆ เดียว สามวันสองคืนนี่ผ่านไปเร็วสุดๆ... (อย่าว่าแต่สามวันสองคืนเลยเนอะ เวลาเป็นสามปีหกปีก็ผ่านไปเร็วจัง...)

กระทู้ห้องก้นครัวก็วิ่งปรื๊ดๆ ตามไล่เก็บไม่ค่อยจะทันเหมือนกันค่ะ ^^' สงสัยวันนี้ตาแฉะนั่งอ่านแน่ๆ เลย...

มาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า

ตอนที่คุณพ่อคุณแม่ไปเยี่ยม เราไปเที่ยว Hangzhou, Zhouzhuang, Suzhou แล้วก็ Wuxi กันค่ะ...

หังโจวก็โพสไปแล้ว โจวจวงก็โพสไปแล้ว เหลือเจ้าสองเมืองนี้ล่ะเนอะ...

ซูโจวห่างจากเซี่ยงไฮ้ไปทางทิศตะวันตกเฉียงเหนือเป็นระยะทาง 81 กิโลเมตรค่ะ เป็นเมืองที่เต็มไปด้วยสวน.. สวน.. และสวน.. แถมแต่ละสวนนี่ก็ได้รับการยกย่องจากยูเนสโกแทบทั้งนั้นเลยล่ะค่ะ...

สวยไม่สวยยังไง เราไปพิสูจน์กันดีกว่า ^^

คราวนี้พาไปขึ้นรถไปที่สถานีรถไฟหลักของเซี่ยงไฮ้ค่ะ...
    ไปนั่งรอรถไฟที่ waiting lounge สำหรับที่นั่ง soft seat ได้เลย...

จากคุณ : +~%Chocolate Republic%~+ - [ 28 ก.ค. 51 14:04:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom