Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Review : Haru Jap. Restaurant ร้านเก่าชื่อ Shinanoya ตรงหลังสวนค่ะ

เห็นเพื่อนๆถามถึงร้าน ที่หลังสวนว่าปิดไปแล้วเหรอ
    จึงรีบมาแจ้งข่าว พร้อม Reviewอะค่ะ แต่ด้วยความที่เป็นมือใหม่ก้ออภัยกันหน่อยนะค่ะ

สรุปคือ เค้าย้ายร้านจาก หลังสวนมา ทองหล่อ อะค่ะ และเปลี่ยนชื่อร้านจากShinanoya มาเป็น Haru Jap. Restaurant ค่ะ

ร้านอยู่บนชั้น 2 ของอาคารอเนกวานิช ก่อนถึงซอยทองหล่อ 6 เล็กน้อย ใกล้กับ ท็อป มาร์เก็ต เพลส บรรยากาศในร้านน่ารักดี ตกแต่งแบบสบายๆ โล่งโปร่ง น่านั่งนานๆ
    สามารถอิ่มอร่อยฟรีได้ไม่จำกัด กับ "สลัดบาร์ ,ซูชิบาร์,แคลิฟอร์เนียโรล,แซลมองโรล,ซุป ,ผลไม้ และช็อกโกแลต ฟองดู"
    เพียงสั่งอาหารหลัก 1 ชุดต่อ 1 คน ในราคาเริ่มต้นประมาณ 210 บาท อะค่ะ
    เมนูของร้านมีทั้งเป็นชุดหรือเซต แบบตามสั่ง รสชาติดีทีเดียว
    น้ำเปล่าขวดละ 20 บาท และ ชาเขียว Refill 40 บาทค่ะ

ช่วงเปิดร้านช่วงนี้จะมีบริการพิเศษค่ะ พนักงานจะเสริ์ฟ แซลมอน ซาชิมิ 1 จาน หรือ ถ้าไม่ทานปลาดิบ เค้าจะให้เป็นปูอัดแทนค่ะ และไม่ใช่จานเล็กๆ ชิ้นสองชิ้นนะจ๊ะ แต่ให้ 5-6 ชิ้น เลยทีเดียว ( มา 2 คน จะได้ 1 ชุดค่ะ)

ร้าน "ฮารุ" เปิดบริการทุกวันจันทร์-ศุกร์
    เวลา 10.30-14.30 น. และเวลา 17.30-23.00 น.
    วันเสาร์-อาทิตย์ เวลา 10.30-23.00 น.
    โทร.0-2392-4765

ไปลองชิมกันนะค่ะช่วงนี้มีโปรโมชั่นลด 10% ทั้งอาหารและเครื่องดื่มอยู่ค่ะ
    แต่ถ้าบอกว่าเป็นลูกค้าเก่าจาก Shinanoya ที่หลังสวน
    เค้าลดให้ 15 % เลย แถมให้บัตร VIP มากินคราวต่อๆไปจะได้ลด 15 %ค่ะ
    บริการดีและใจดีมากๆเลยค่ะ

หลังจากพล่ามมาเยอะ มาดูรูปกันค่ะ

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ค. 51 11:46:33

จากคุณ : NaughtyP - [ 29 ก.ค. 51 11:07:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom