Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย ... เลียบชายโขงที่มุกดาหาร เดินเล่นตลาดอินโดจีน ทานข้าวที่ร้านนัดพบ วิวดีสุด ๆ...>>

ผีเสื้อ....การออกตระเวน  ก็ต้องไม่ซ้ำที่กันนะครับ  เมื่อคืนก่อนไปแวะนอนที่อำเภอโขงเจียม ทานข้าวกันที่ร้านอารยา  แทบจะเรียกได้ว่า นั่งอยู่ในแม่น้ำโขงได้เลย  เพราะเค้ามีแพที่ผูกไว้ในน้ำ เราสามารถเอื้อมมือ  วักน้ำในลำน้ำโขงมาลูบหน้า ลูบตาได้เลยครับ แล้วจะนำภาพมาให้ชมกันครับ

ผีเสื้อ....วันนี้  ออกจากอุบลฯมา เลี้ยวเข้ามาทางเลิงนกทา เพื่อที่จะไปไหว้พระที่ร้อยเอ็ด  ชื่อวัดถ้ำผาน้ำทิพย์ ที่เมื่อก่อนจะชื่อถ้ำผาน้ำย้อย  แต่เมื่อมีหลวงปู่สี มหานิโร  มาสร้างพระมหาธาตุเจดีย์  ที่ถ้าใครได้มาเห็นนะ  ผมว่าจะตื่นตา ตื่นใจ เหมือนที่ผมเองตอนได้มาเห็นครั้งแรกแน่ ๆ ครับ  แล้วจะนำภาพกับร้านไก่ย่างอร่อย ๆ ใกล้ ๆ วัด มาให้ชมกันครับ

ผีเสื้อ....จากนั้น พอเข้าเขตจังหวัดอำนาจเจริญ  ที่ยกตัวเองเป็นจังหวัดเมื่อไม่นานมานี้  ผมก็แวะไหว้พระพุทธมงคลมิ่งเมือง  ที่วัดพุทธอุทยาน  ที่บรรยากาศร่มรื่นดีมาก ๆ เงียบสงบ  พักผ่อนจิตใจได้ เป็นอย่างดีครับ จากนั้น  เราก็ตรงไปยังจังหวัดมุกดาหาร  ที่ห่างออกไปอีกร้อยกว่ากิโล....

ผีเสื้อ.....ผมใช้ Logo ที่ก้องทำให้ ใส่มาให้ชมกันเล่น ๆ นะครับ ไปครับ  เกือบจะถึงแล้ว...

จากคุณ : OverEat - [ 30 ก.ค. 51 13:17:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom