Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย...เดินเตร็ดเตร่ในเมืองกาญจน์ ไปถึงด่านเจดีย์สามองค์ แถมกินข้าวระทึกขวัญที่สุดในชีวิต...>>

ทาก...เพิ่งกลับจากเมืองกาญจน์ เมื่อคืนนี้เองครับ  ไปทำงานเช่นเคยครับ  แต่เนื่องจาก  ช่วงนี้  ธรรมชาติที่เราไม่เคยเอาชนะเค้าได้นั้น  ได้ส่งสายฝนโปรยปรายลงมาตลอดการทำงาน จนไม่สามารถที่จะตั้งกล้องถ่ายภาพได้เลย  จึงตัดสินใจแบบน้องอ้อม สุนิสา .." ถอย ดีกว่า  ไม่อาวววว  ดีกว่า   เดี๋ยวกล้องนู๋เจ๊ง แล้วใครจะรับผิดชอบ.... "............ฮา

ทาก...ที่การไฟฟ้าเมืองกาญจน์  เค้าจัดที่พักสบาย ๆไว้ให้  แต่เนื่องจากพวกผมเอง ชอบการเดินทางและกินอยู่แบบ ทรมานบันเทิงกันเล็กน้อย  ก็เลยไปนอนแถบไทรโยค ที่ริมผาน้ำรีสอร์ท มันส์ดีครับ

ทาก...แต่ถึงกระนั้น  ผมมาทำงานในเมือง ก็ได้รับคำเชิญจากพี่ ๆ ให้อยู่ทานข้าวเย็นด้วยกันก่อน ที่โรงแรมริเว่อร์แคว ในเมืองกันซักมื้อ .... แหม  พูดก็พูดเถอะ  ผมนะ  ไปมาทั่วแล้ว ไม่ค่อยจะพบนะครับ  ที่โรงแรมที่ดี ๆ หน่อย จะทำกับข้าวไทย ๆได้อร่อย ๆ ถูกปากคนไทย  แบบรสไทยแท้ดั้งเดิมหน่อย  แต่ที่อร่อย ๆ ก็มีนะครับ เจอมาหลายที่เหมือนกัน...และที่ริเว่อร์แควนี่  ต้องกล่าวถึงนิดนึง  ด้วยเหตุที่  เค้าทำกับข้าวได้อร่อยเชียวแหละครับ  และมีของแถม  ที่ทำให้ผมได้รับประสบการณ์ที่ระทึกใจ ในขณะกินข้าว  มาประดับไว้ในใจอีกเรื่องนึงครับ....ไปชมกันครับ

จากคุณ : OverEat - [ 9 ส.ค. 51 13:15:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom