Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ Review หนูแดงพาชิม " ห้องอาหารหยวน at Millennium Hilton " @@

วันนี้มาพบรีวิว กระทู้ ย้อนหลังวันแม่ เสียหน่อย
    เดี่ยวไม่ติดกระแสในวันสำคัญแบบนี้ จริง ๆ แล้วโดยส่วนมาก
    คนมักนิยมไปทานข้าวกับคุณแม่ และครอบครัวกันในวันที่ 12 เสียส่วนมากเลย
    ดังนั้นบ้านผมเข็ดกับการไปเจอคนเยอะ และเสียงดังจนเกินงามไป แม้กระทั่งโรงแรม
    จึงหลีกเลี่ยงเทศกาลแบบนี้ ผมเลยจัดการพาคุณแม่ไป dinner ในวันที่ 11 ส.ค. แทน
    และก็จะได้บรรยกาศที่ทางคุณแม่ และทุก ๆ คนชอบ คือ ส่วนตัว และมีความสงบ
    ในแต่ละที่นั้น ๆ ที่จะให้ได้ตามปกติ  และในวันที่ 12 ก็เป็นการรวมญาติ และลูก ๆ
    ทำอาหาร ปู ปลา กุ้ง หมึก กันไปสบาย ๆ ในวันฝนตกเช่นนี้แล.........

ในแต่ละที่ต่าง ๆ ช่วงเทศกาลอย่างนี้ ย่อมมีการจัดเมนู หรือ ของขวัญแจก กันอย่างสุด ๆ
    แต่สิ่งที่ได้ชอบหรือไม่ ก็ต้องว่ากันไป แต่ที่แน่ ๆ เทศกาลแบบนี้ บัตรส่วนลดแทบจะใช้กันไม่ค่อยได้
    แต่เรื่องส่วนลดไม่ค่อยสนใจนักสำหรับผม  แต่คนเยอะนี่สิสำคัญกว่า ดังนั้นควรวางแผนไว้
    ตอนรับเทศกาลต่าง ๆ ถ้าเราไม่อยากเจอความวุ่นวาย ของสถานที่ แย่งกันจอดรถ
    หรือ รอพนักงานมาเสริฟ์อาหารช้า บริการขาดตกบกพร่องไป กับช่วงเทศกาลแบบนี้
    และก็เชื่อว่า วันแม่ แบบนี้ ทุก ๆ ที่แทบโดนจองโต๊ะ ไว้ล่องหน้าและเต็มเร็วเสียด้วยกับห้องอาหารดัง ๆ

เอาหล่ะคับ ไปดุรีวิวห้องอาหารจีน ที่ผมเคยรีวิวไว้แล้ว แต่ก็นานแล้ว
    จนกระทู้ไปอยู่ในคลัง แล้วเสียกระมัง แต่การไปคราวนี้เป็นไปด้วยความชอบของคุณแม่ล้วน ๆ
    ที่ท่านชอบที่นี่ ใจจริงตัวผมเองจะพาไปทานที่โรงแรม บันยันทรี ห้องอาหารจีนมากกว่า
    เพราะตัวคุณแม่ยังไม่เคยไป แต่ท่านบอกอยากมาที่ หวยน มากกว่า อยากดูวิว แม่น้ำ และหลานก็อยากมาเช่นกัน
    จึงลงตัว ด้วยที่นี่ แบบนี้นี่เอง.........

PS. 1. กระทู้ รีวิว ของผมโปรดอย่าตั้งความหวังเรื่องถ่ายรูปไว้มากนัก เพราะด้วยความสามารถ
    ทางการถ่ายของผมมีน้อยนิด ต่อให้กล้องเทพ อย่างไร ผมก็แค่เด็กหัดเดินคับ หากรูปไม่มีความชัด
    ความคม ไม่เป็นที่พึงพอใจใด ๆ   กรุณาข้ามกระทู้ได้เลยคับ
        2.   การให้ความเห็นอาหาร รสชาติ หรือ สิ่งต่าง ๆ นั้น ล้วนมาจากความเห็นของผมโดยส่วนตัว
    ซึ่งจะตรงกับใคร หรือ ไม่ตรง ย่อมเป็นไปได้ทั้งนั้น ดังนั้นโปรดคำนึงด้วยว่า ความคิดแต่ละคนย่อม
    มีรสนิยมในการทานต่างกันคับ
        3.   กระทู้ของผม ไม่บอกราคา ตั้งแต่ผมเริ่มรีวิวแล้ว เพราะเหตุผลโดยส่วนตัวว่า ราคาย่อม
    ไม่ใช่ปัจจัยแรก หรือ สิ่งแรกเสมอไปที่จะตัดสินใจในการเลือกทานอาหารนั้น ๆ
        4.   ทุกข้อความ หรือ ข้อมูลของผม หากมีการผิดพลาดอะไรไป ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับ
    หากยินดี ที่สมาชิกจะร่วมแก้ไขข้อมูลในกระทู้ด้วยคับ
        5.    หากใครคิดว่า การบรรยายของผมนั้น ไม่ได้มีประโยชน์ใด ๆ  ก็ขอให้ข้ามการอ่านทุกตัวอักษร
    ของผมไปได้เลยคับ
        6.   เรื่องไวน์ ผมคงให้ความเห็นไม่มาก เพราะเรื่องไวน์เป็นอะไรที่ซับซ้อน และผมเองก็ไม่มีความรู้
    ที่มากพอจะให้ข้อมูลได้ดี และถูกต้อง ขอบอกได้แต่เพียงความชอบส่วนตัวคับ

กระทู้ที่แล้วคับ
    http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D6850813/D6850813.html#40

แก้ไขเมื่อ 13 ส.ค. 51 03:54:30

จากคุณ : หนูแดง Masato - [ 13 ส.ค. 51 02:48:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom