Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อัจฉราวดี

รูปเยอะมาก เป็นประวัติการณ์
    โหลดช้าหน่อย
    อย่าว่ากันแต่ได้เต็มรสชาติแน่นอนค่ะ

ร้าน นี้เป็นร้านอาหารไทย ที่มีความลงตัว
    มีเอกลักษณ์ทีเดียวค่ะ
    รวมทั้งเจ้าของก็มีอัธยาศัยดีมากๆ ใครผ่านไปแถวนั้นแวะไปชิม
    ก็ฝากบอกด้วยว่าป้าพริ้งมาเขียนไว้ให้กำลังใจในนี้แล้วกันนะคะ
    เพราะว่า เวียนเข้าออกร้านนี้หลายครั้งหลายหน
    อาหารอร่อยอย่างไร ก็อร่อยอย่างนั้น
    เพียงแต่ช่วงหลังทางร้านปรับเมนูให้ลดน้อยลง
    เหลือแต่เมนูยอดฮิตไว้ประจำที่ร้าน
    ถ้าใครอยากกินไรแปลกๆ ก็ลองถามเค้าดู
    บางทีเค้าอาจทำให้กินนะคะ ฮ่ะๆๆๆ

655 ซ.พัฒนาการ 53 ถ.พัฒนาการ
    แขวงสวนหลวง เขตสวนหลวง กรุงเทพฯ
    0-2722-3178
    ร้านเปิดช่วงเย็นค่ะ
    แล้วก็ถ้ามีจัดเลี้ยงอาจเปิดกลางวันได้
    ออกจะไกลไปซักหน่อย
    อยู่ย่านพัฒนาการค่ะ
    ถ้าใครอยู่แถวนั้นอยู่แล้วก็ไม่ต้องบรรยายกันมากมายโนะ
    ดูแผนที่ดีกว่า

AMBIENCE
    ก็ เหมาะทั้งการสังสรรค์แบบครอบครัว
    เพราะมีพื้นที่เปิดโล่งแล้วก็ไปเดทก็โอเคค่ะ
    มีโต๊ะแบบที่แยกไปนั่งเงียบๆ อยู่ 2-3 โต๊ะ
    ลองโทรไปจองก่อนได้
    เราชอบที่บรรยากาศสบายๆ และเป็นกันเองค่ะ
    แล้วก็มีที่นั่งด้านนอกอยู่ 1 โต๊ะ
    อันนี้สำหรับพวกอยากสูดอากาศที่ไม่ใช่ห้องแอร์ค่ะ
    ชอบร้านนี้มากตรงห้องน้ำค่ะ ห้องน้ำร้านนี้สะอาดมาก
    เนื่องจากเจ้าของใส่ใจดูแลตรงนี้เป็นพิเศษเชียวค่ะ
    ไปทีไรไม่เคยเจอห้องน้ำแย่เลยค่ะ ดีตลอดกาลลลล

จากคุณ : vodca - [ 14 ส.ค. 51 02:23:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom