Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จอดรถที่ร้านอาหารแล้วโดนงัดรถครับ

คือเพื่อนพี่ชายผม ไปร้านอาหารย่านเกษตร - นวมินทร์ ชื่อร้าน เป็นชื่อ "เกาะแห่งหนึงในภาคใต้"  ติดกับร้านอาหารที่เป็นรูปพริกครับ ไปงานแต่งเพื่อนตอนกลางคืนครับ แล้วจอดรถไว้ภายในบริเวณที่จอดรถของร้านอาหารนั้นครับ มีเด็กบริการจอดรถอยู่หลายคน จอดเสร็จแล้วล๊อคทุกอย่างรวมทั้ง ล๊อคแบรค พอดีเป็นวันธรรมดาเลิกงานก็เอาโน๊ตบุ๊คกลับมาทำงานที่บ้านจึงเก็บเอาไว้ใต้เบาะรถรวมทั้งเงินสดประมาณหนึ่งครับ และเข้างานแต่งไปประมาณ 1 ชั่วโมง ออกมาที่รถไขประตูไขทุกอย่างเรียบร้อย และก้มดูกระเป๋าโน๊ตบุ๊ค ยังอยู่ครับ แต่พอจะมาทำงานต่อที่บ้าน เอากระเป๋าโน๊ตบุ๊คออกมามันเบามากๆๆครับ หายไปหมดเลยครับเช่น เครื่องโน๊ตบุ๊ค,เมาส์,สายไฟ และเงินสดที่เก็บไว้ในกระเป๋าครับ เลยเช็คที่ตัวถังว่ามีรอยงัดไหน แต่ไม่เจอครับ เจอแต่ตรงที่ล๊อคแบรค เป็นรอยงัด ไปแจ้งความไว้แล้วครับและแจ้งทางร้านอาหารแล้ว แต่ทางตำรวจบอกว่าได้คืนยากครับ ทางร้านบอกว่าเด็กที่จ้างมารับรถเป็นรายวัน ไม่มีลายละเอียดอะไรเลยครับ เคยมีคนที่ร้านเคยเห็นเหตุการประมาณนี้มาแล้ว วิ่งตามคนร้ายไปแต่โดนรุมครับเลยไม่กล้าทำอะไรเลยครับ   ที่พิมพ์มานั้นคือมันใกล้บ้านร้านอาหารแถวนั้นก็กินมาหลายร้านแล้วครับ จึงอยากให้เจ้าของร้าน หรือคนบริหารร้านช่วยรับเด็กรับรถแบบที่มีคุณภาพหน่อยครับ แบบมีหลักฐาน บัตรประชาชน ที่อยู่ที่แน่นอน หรือเคยมีประวัติกับทางตำรวจหรือเปล่า ประมาณนี้ครับ

จากคุณ : Domerelax - [ 18 ส.ค. 51 11:02:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom