Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ตระเวนกิน ถิ่นเมืองหลวง....ส้มตำปูดอง รสจัดจ้าน ย่านสะพานพระราม 5 ครับ...>>

ผีเสื้อ....เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา  ผมพาพี่ ๆ ทั้งหลาย  มาแวะเวียนกันอยู่ที่ร้านเนื้อย่างแบบเกาหลีที่ร้าน Best Beef ปากซอยเข้าวัดสังฆทาน  เชิงสะพานพระราม 5 ไปหยก ๆ

ผีเสื้อ....ตอนที่นั่งคีบเนื้อย่างในกระทะอยู่นั้น  ผมก็มองไปเห็นร้านส้มตำเจ้าประจำของผมอย่างชัดเจน  และจำได้อีกด้วยว่า  ผมเคยถ่ายภาพเค้าเก็บไว้ตั้งหลายครั้ง หลายคราแล้ว  และก็ยังแวะเวียนไปเสมอ  มิได้ขาด  แต่ทั้งนี้ และทั้งนั้น  ผมลืมครับ    ลืมที่จะนำร้านสุดโปรดของผม อีกร้านหนึ่ง  ที่ผมคิดว่า  หลาย ๆท่าน  น่าจะคิดเหมือนผมนะ  เกี่ยวกับร้านนี้  สำหรับพี่ ๆ ที่เคยไปทานมาแล้วนะครับ  และดีหน่อย ที่ร้านนี้  เค้าเปิดมื้อกลางวันด้วย  เสร็จโจรหน้าหล่อแบบผมครับ  ผมก็มากับเพื่อน Love เป็นประจำครับ

ผีเสื้อ.....เลยขอนำภาพส้มตำปูไข่ดองสุดแสนจะจี๊ดจ๊าด  มาให้ชมกันก่อนนะครับ  ก่อนที่จะพาไปพบกับหนทางการเดินทางไปร้านนี้ครับ....

จากคุณ : OverEat - [ 18 ส.ค. 51 20:22:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom