Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อึ้งกับคำพูดของร้านเจ๊เ_ง สีลม

นี่ไม่ใช่การใส่ร้ายแต่อย่างใดนะคะ คือว่าวันนี้เรามีเรียนภาษาที่สถาบันภาษาแห่งหนึ่งที่สีลม มีเรียนตอนบ่าย 2 โมงครึ่ง ตอน 2 โมงเราไปถึงเราหิวข้าวก็เลยเดินไปหาร้านกิน มีเพื่อนไปกับเรา 2 คนค่ะ แต่ทั้ง 2 คนกินข้าวมาแล้วนะคะ เรานึกได้ว่าเคยเห็นร้านหนึ่งที่บรรยายสรรพคุณ ระวังเข้าร้านผิด ขอบคุณที่มาอุดหนุน ดูดีเชียวค่ะ เราก็เลยอยากไปลองทาน ร้านนี้อยู่แถวสีลมคอมเพล็กซ์ เป็นคูหาห้องเดียวเป็นร้านตรงกลางชื่อร้านเจ๊เ_ง ขายพวกบะหมี่ ข้าวหมูแดงค่ะ พอไปถึงเราก็เข้าไปนั่งที่โต๊ะกัน 3 คน มีผู้ชายใส่เสื้อฟ้าตี๋ๆๆซึ่งคาดว่าจะเป็นเจ้าของ มารับออเดอร์ เราสั่ง บะหมี่เกี๊ยวน้ำชามนึง โค้ก+น้ำแข็งค่ะ เขารับคำ แล้วถามว่าชามเดียวหรอ เราบอกค่ะ แต่เรากลับได้รับคำตอบว่า "น้องครับถ้าสั่งชามเดียวอย่ากินเลยออกไปเหอะ เดี๋ยวลูกค้าพี่ไม่มีที่นั่ง" แล้วเขาก็ไม่สนใจเรา เราอึ้งแต่ยังบอกเขาว่าพี่คะแป๊บเดียวค่ะ รีบกินเพราะเราหิวมาก เขาก็ยังตอบเหมือนเดิม เราเสียความรู้สึกค่ะ ถ้าเป็นตอนเที่ยงเราจะเข้าใจแต่นี่บ่าย 2 เก้าอี้ว่างอีกนับสิบ แล้วบอกจะรีบให้แล้ว ทำไมคะ เราไม่ได้มาขอกินนะคะ เราไม่เคยกินร้านนี้เลยไม่รู้ว่าอร่อยไหม แต่ครั้งแรกที่เข้าไปเป็นแบบนี้สะอึกเลย ร้านนี้อร่อยนักหรือคะไม่เข้าใจ ไม่ง้อลูกค้าไม่พอ ไล่ด้วย ขายดีได้ยังไง เขาขอน้ำใจให้แบ่งปันที่นั่งถ้ามีลูกค้ามาแล้วที่ไม่พอเพื่อน+ เรามีจิตสำนึกพอที่จะรีบออกไปอยู่แล้ว นี่หรอร้านขายดี !!!!!!!!!!!!!!!!!

จากคุณ : ลูกค้า19 สิงหาบ่าย 2 - [ 19 ส.ค. 51 21:30:09 A:125.24.151.146 X: TicketID:184861 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom