Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

น้ำเงี้ยวราดข้าว โจ๊กใส่มาม่า ใครมีเพฤติกรรมแปลก ที่ชอบกิน แต่ชาวบ้านชาวช่องไม่กินบ้างครับ มาเล่ากันนะ

ยามดึกๆ ลองนั่งนึกอะไรเพลินๆ ดูครับ

ผมเป็นคนชอบกินอะไร ที่เรียกว่าแปลกๆ  ไม่ค่อยเหมือนคนอื่นเท่าไหร่  แต่ไม่รู้จะเรียกว่าแปลกไหม

เช่น  เวลากินโจ๊ก หรือข้าวต้ม จะชอบกินแบบ ข้นๆ  คือ น้ำน้อยๆ  ข้าวต้องข้นๆ เลยครับ นี่ไม่เท่าไหร่  ที่แปลกคือ  เกือบทุกครั้งที่กิน จะต้อง เอาบะหมี่กึ่งสำเร็จรูป ยี่ห้ออะไรได้  แต่เน้นมาม่า มาบี้ๆ  ให้เละบ้างไม่เละบ้าง แล้วเอามาเทใส่โจ๊กหรือข้าวต้ม  ทุกที จะได้รสอร่อยมากขึ้น   แบบนี้ไม่แน่ใจว่าคนอื่น จะทำแบบผมบ้างไหม

เวลาผมกินน้ำเงี้ยว หรือน้ำยา ที่กินกะขนมจีน ผมไม่ค่อยกินขนมจีนอ่ะ นับครั้งได้เลย  ผมจะเอาน้ำเงี้ยว หรือน้ำยาเนี่ย มาราดข้าวสวยร้อนๆ  จะลำขนาดเลยครับ หรือถ้าแถวนั้น มี ข้าวเงี้ยว หรือข้าวกั๊นจิ๊น ของเมืองๆ  ของเฮา ก็จะเอาข้าวเงี้ยวเนี่ย มาคลุก กะน้ำเงี้ยว หรือน้ำยา ครับ สุดๆเลยครับ  นี่ก็ไม่รู้ว่าแปลกไหม

อีกอย่างครับ ที่ผมทำเป็นประจำ เวลาที่บ้านทำต้มจืดเนี่ย ผมมักชอบกินแบบ ตักข้าวใส่ถ้วยแกง  แล้วตักต้มจืด มาราดข้าวอีกที  ทำแบบข้าวต้มอ่ะครับ  จะได้บรรยากาศมาก อร่อย ว่ากินข้าว แล้วซดน้ำแกงจืดอีกครับ  นี่ก็ไม่แน่ใจว่าแปลกไหม

เลยอยากมาให้พี่ ๆ  เพื่อนๆ น้าๆ  อาๆ  ทุกท่าน มาแบ่งปันกันครับ  ว่าใครบ้าง ที่มีพฤติกรรมการกินแปลกๆ ที่ไม่เหมือนชาวบ้านชาวช่อง  เหมือนผม  มาเล่าสู่กันฟังนะครับ

PS. ใครจะเอาแบบผมบ้างก็ได้เน้อ ไม่สงวนลิขสิทธิ์ ครับผม

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 51 23:57:28

จากคุณ : ดาวตก@ผีเสื้อ@กระบี่ - [ 19 ส.ค. 51 23:00:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom