Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

= มือใหม่ขอถาม เรื่องน้ำพริกครับ

คือ..น้ำพริกตาแดงเนี่ย เป็นน้ำพริกคู่ครัวของบ้านผมเลย
    จิ้มข้าวเหนียว คลุกข้าว เยี่ยมทั้งนั้น ....ปกติไม่ได้ตำเอง มีญาติตำมาฝากประจำ (ไปเยี่ยมญาติท่านนี้ ก็จะหอบกลับมา ปีละ 2 รอบ)
    ใส่กระปุก แช่ตู้เย็นไว้

หลังๆมาเริ่มๆเบื่อแล้วครับ ไม่รู้ว่าเพราะรสชาติมันเปลี่ยนไปหรือยังไงไม่ทราบ
    แต่ตอนนี้ ...อยากถามทุกท่านนะครับว่า

มันมีน้ำพริกอื่นๆ อีกมั้ยครับ ที่สามารถตำแล้วใส่กระปุก เก็บไว้ในตู้เย็นได้นานๆ

ไม่นับ พวกน้ำพริกนรกตาโย่งนะครับ กินบ่อยเช่นกัน ชักเบื่อแระ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

จากคุณ : มู้ดดี้ แม้ดอาย - [ 21 ส.ค. 51 05:35:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom