Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สุกี้เรือนเพชร แถวเพชรบุรีตัดใหม่ แ__สุดๆๆ

วันนี้ก็เพิ่งไปเจอปัญหาเรื่องที่จอดรถ ของร้านสุกี้เรือนเพชร (กรุงเทพ) เห็นว่าอร่อย เป็นสุกี้ตั้งแต่รุ่นคุณปู่

ว่าจะเข้ามาโพสเพื่อเตือนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ว่าร้านนี้ใช้ไม่ได้มากๆเรื่องที่จอดรถ

เพิ่งไปทานร้านนี้เป็นครั้งแรก แต่ไม่ประทับใจเลย เพราะ ขากลับจากการรับประทานอาหารกับครอบครัว+ญาติ ค่าอาหารหมดไปเกือบครึ่งหมื่น ก็นะ ไปกันเยอะ ร้านอยู่แถวเพชรบุรีตัดใหม่ ตรงข้ามโรงแรม อัมมารี ชื่อร้านตรีเพชร?(ลืม) แต่เห็นมีคนโพสว่าร้านสุกี้เรือนเพชร ดูจากรูปถ่ายที่เพื่อนๆไปทานมา ใช่เลย  (เป็นอาหารจำพวกสุกี้+อาหารทั่วไป ((เห็นเค้าเขียนว่า ภัตตาคารด้วยนะ)) .......... ที่บ้านนัดกัน 2 ทุ่ม แต่เราไป สามทุ่มกว่าแล้วละ ไปถึงร้าน เห็นเค้ามี ที่จอดรถหลังร้าน มีเด็กโบก ดิบดี เราก็จอดตามปกติ ลงจากรถ แล้วก็เดินไปเข้าไปในร้าน ทานกันเสร็จ ขากลับ ก็พากันเดินมาลานจอดรถ แยกย้ายกันกลับ ปรากฏว่ารถเราโดนกรีด เป็นทางยาวมาเลย ใหม่ๆ สดๆ เพราะขุยของสียังสด ใหม่ อีกอย่างกินเสร็จกันตอน4ทุ่ม ((เราไปช้ากว่าเพื่อน กินไว)) เลยใช้เวลาไม่นาน
    ...ไม่ได้ต้องการความรับผิดชอบอะไรกับทางร้าน แต่ที่ไม่ประทับใจ ก็เพราะเด็กโบกรถพูดจาไม่สุภาพกับเราเลย โวยวายใหญ่ ว่าเค้านั่งอยู่ตรงนี้ ไม่เห็นใครมากรีดเลย เราเลยถามกลับว่า พี่เห็นใครมากรีดหรือเปล่า รถเราก็ไม่ได้จอดขวางใครเลย เพราะมีซองให้จอด พูดยังไม่ทันจบประโยค ก็เจอทั้งคำพูดและท่าทางที่.....สุดยอด ค่ะ พูดได้คำเดียวว่าสุดยอด ไม่รับผิดชอบไม่ว่า พูดกันดีๆก็ได้ จนพนักงานเสริฟ ผู้หญิงคนหนึ่งเดินมา เห็นคนโบกรถโวยวาย เสียงดัง เค้าเลยถาม เราว่า จะให้เรียกเจ้าของร้านมาไหม เราเลย เออ...... ก็ดีนะ ขอบคุณค่ะ

.....ที่เรียกมา ก็ไม่ใช่อะไร เราอยากให้เค้าเห็นพฤติกรรมที่แย่มาก พนักงานของเค้า อย่างน้อย เจ้าของร้านคงพูดจาดีกว่าพนักงานเป็นแน่ (ในใจคิดอย่างงั้น) แต่ไม่ใช่อย่างนั้นเลย พอเจ้าของร้านมา เราก็สวัสดีค่ะ แล้วก็ชี้ให้เค้าดูว่ามันเป็นรอยใหม่สดๆ แต่ยังไม่ทันพูดอะไร เจ้าของร้านพูดจาเหมือนพนักงานไม่มีผิด เราเลยบอกเค้าว่า ไม่ได้เรียกร้องค่าเสียหาย แต่ไม่เข้าใจว่าเราเป็นผู้เสียหาย ที่มาใช้บริการของคุณ ทำไมพนักงานของคุณถึงมีพฤติกรรมและพูดจาแบบนี้ พอได้เจอเจ้าของร้าน ทราบแล้วค่ะ ขอบคุณ เราก็ขึ้นรถ ขับออกมาเลย

ถือว่าซวยไป ที่รถโดยกรีด ที่ซวยสุดๆ ก็เสียเงินให้ค่าอาหารแสนแพงของร้านนี้ กลับต้องมาเจอท่าทางและวาจาที่ ................เกินพรรณนาค่ะ พูดได้คำเดียว พอ!!! เรื่องที่จอดรถ ไม่ได้ความค่ะ อาหารธรรมดามาก ราคาถือว่าจ่ายได้ แต่ที่รับไม่ได้เลยก็ "คน"

จากคุณ : aOr_MINOLTA X-700 - [ 22 ส.ค. 51 00:41:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom