Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[กระทู้เช็คอายุ] มีใครทันได้กิน ICEE มั้ยครับ?

วันก่อนที่ไปกินบุฟเฟต์ไอติมที่เมเจอร์อเวนิว http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D6913672/D6913672.html

ก่อนที่จะเข้าไปกิน ผมกับน้องยศแวะไปกินอาหารกลางวันกันก่อน เป็นร้านราเมงร้านนึงที่พึ่งเปิด จำชื่อร้านไม่ได้แล้ว อยู่ติด ๆ กับโออิชิเอกซ์เพรส

เข้าไปนั่ง สั่งอาหารแล้ว ระหว่างรอไปสะดุดตากับเครื่องทำ ICEE นะครับ

แล้วก็ทำให้ผมนึกย้อนไปว่า ผมไม่ได้กิน ICEE นานมาก ๆ แล้ว น่าจะเกือบ 20 ปีแล้วมั้ง

สมัยก่อน ต้องย้อนกลับไปตอนอยู่ชั้นประถมฯ ที่โรงเรียนจะมีซุ้มขาย ICEE โดยเฉพาะ และตามข้างนอกอย่างตามห้าง และสวนสนุก ก็มีขายอยู่เห็นได้ไม่ยาก

จำไม่ได้ว่า ICEE หายไปตั้งแต่เมื่อไหร่ ก่อนหรือหลังการเข้ามาของ Slurpy โดย 7-Eleven

ปัจจุบัน ผมว่าหายากพอสมควรนะ นึกไม่ออกว่ามันมีที่ไหนบ้าง

ใครเกิดทัน ใครมีความหลังกับ ICEE ใครยังเห็นอยู่ ใครรู้แหล่ง เข้ามาคุยกันหน่อยครับ

จากคุณ : metalmen - [ 23 ส.ค. 51 09:31:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom