Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

++++ ข้อสงสัยมากมายเกี่ยวกับร้านบุฟเฟ่ต์อาหารญี่ปุ่น รอท่านเทพทั้งหลายมาตอบ ++++

ที่มาตั้งกระทู้เพราะว่าอยากไปกินบุฟเฟต์หลายที่มากมาย
    แต่ว่าต้องเลือกค่ะ มีข้อจำกัดทางด้านงบประมาณ
    ที่สำคัญไม่ได้ไปกินคนเดียว มีภาระต้องพาอีกหนึ่งชีวิตไปเลี้ยงด้วย  - -*

เรามีคำถามให้คุณเลือกตอบหลายข้อค่ะ
    ถ้าตอบได้ทุกข้อ จะเป็นพระคุณอย่างมากเลยทีเดียว อิอิ

มาเริ่มกันเลยนะ
    *** ในการตอบกรุณาเลือกร้านที่ราคาประมาณ 300-600 นะคะ ^^' ***

1.ถ้าเป็นคนที่ชอบกินอาหารญี่ปุ่นแต่ไม่ได้พิศวาสปลาดิบ ชอบแบบว่าอาหารหลากหลายมากกว่า ควรไปร้านไหนคะ เช่น คุโรดะ อินาโฮ โออิชิ Taketei ฯลฯ

2.ถ้าจะไปคุโรดะที่สาขาไหนดีกว่ากันคะ เพราะโดยส่วนตัวสะดวกไปทั้ง 2 ที่ (นั่งรถเมล์ไปถึงได้ชิลล์ๆ ทั้ง 2สาขา)

3. ที่อินาโฮ เพิ่งอ่านเจอกระทู้ ทำไมมันดูแย่จัง - - ตอนแรกว่าจะไปกินที่นี่ แต่อ่านคอมเมนต์แล้วเริ่มวิตก  เห้ออออออ....

4. ถ้าจะเลือกเป็นโออิชิ เอ็กซ์เพลสควรไปสาขาไหนคะ (จริงๆ พยายามเลี่ยงโออิชิค่ะ เพราะว่าไปกินมาแล้ว ก็เฉยๆ แต่ถามไว้เป็นข้อมูลไว้ก่อน)

5.Taketei เทียบกับ คุโรดะ แล้วเป็นยังไงบ้างคะ

เข้าใจนะคะ ว่าแต่ละรีวิว แต่ละคอมเมนต์ไปคนละวัน เวลา และความชอบส่วนตัวแต่ละคนต่างกัน
    แค่เข้ามาขอเสียงส่วนมากค่ะ เพราะว่าจะพาอีกหนึ่งชีวิตไปเลี้ยงวันเกิด
    ไม่อยากให้เกิดอาการ ไปกินแล้วหงุดหงิดกลับมาน่ะค่ะ เดี๋ยวโดนวีน แหะๆๆๆ ^^

ปล. มีอะไรแนะนำนอกเหนือจากคำถาม
    กรุณาทิ้งคอมเมนต์ไว้เลยนะคะ ยินดีรับทุกข้อมูล :P

ขอบคุณไว้ล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : z o m a z y - [ 25 ส.ค. 51 14:06:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom