Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++++ขนมปัง................................แฮมชีสงา+++++

สวัสดีค่ะ ปุ๋มได้เครื่องขนมปังมาใหม่จะไม่ทำเลยก็กลัวว่ามันจะเสียนะค่ะ เลยต้องใช้มันทุกอาทิตย์เลยค่ะ วันนี้ปุ๋มมานำเสนอ ขนมปังแฮมชีสงานะค่ะ พอดีว่าไปได้สูตรจากการไปสัมมนาเบเกอรี่ กับ บริษัท ยีสต์ยี่ห้อนึงนะค่ะ  แล้วได้ทำขนมปังแฮมชีสงานี้ แต่ว่าไม่ได้ชมที่งานเลยค่ะ เพราะว่า แย่งกับเค้าไม่ทันค่ะ เลยต้องมาลองทำเอง เพราะตอนที่ทำรู้สึกว่าแป้งมันนุ่มมือมากๆๆ เลยค่ะ คิดว่ามันต้องอร่อยแน่ๆๆ เลยค่ะ ยังไง เดี๋ยวมาลองทำกันเลยดีกว่านะค่ะ

ว่าแต่วันนี้พี่หน่องไปอบรมช่วงเช้า เหงาๆๆ จริงๆ ค่ะ ปกติต้องบอกพี่หน่องก่อนว่าจะโพส พอดีตอนนี้มันขี้เกียจทำงาน + กับนายไม่อยู่ห้องด้วย เลยขอโพสก่อนเลย เดี๋ยวช่วงที่พี่หน่องมาจะไม่มีเวลาโพส เนื่องจากดองขนมปังนี้ จนราจะขึ้นแล้วมั้งค่ะ

จากคุณ : pummy_beauty - [ 26 ส.ค. 51 10:43:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom